Wednesday, August 8, 2012

MKE MWEMA: SIFA ZA WANAWAKE WA VIJIJINI KATIKA SUALA ZIMA LA NDOA

Rafiki zangu, leo nataka kuzungumzia jambo muhimu sana katika maisha ya mapenzi hasa kwa vijana ambao wanafikiria kuoa. Natambua kwamba wengi huwa wanafikiria sana kuhusu aina ya wanawake wanaofaa kuolewa.

Katika fikra hizo, kuna ambao hufikiria zaidi suala la mazingira mwanamke husika alipozaliwa na kukulia. Yaani wanafikiria kuhusu ubora wa mwanamke aliyezaliwa kijijini au mjini.


Kila mmoja huwa ana wazo lake, akiwa na utetezi wa anachokiamini, lakini ukweli halisi ni yupi? Wewe unaonaje?
 
 Kwanza nitaanza kwa kuwachambua wanawake hawa waliokulia katika mazingira mawili tofauti kabla ya kuendelea na uchambuzi zaidi.

UKWELI KUHUSU MWANAMKE WA KIJIJINI

Hivi ni kweli kwamba mwanamke wa kijijini ni bora zaidi kuliko wa mjini? Wapo wanaofikiria hivyo, lakini hapa nitakupa mazuri na mabaya yake, ambayo bila shaka yatakupa mwanga wa uchaguzi wa mke bora. 
 
MAZURI YAO

Mwanamke huyu anaelezwa kuwa na heshima kupindukia, siyo mkaidi, muelewa na mwenye nidhamu sana kwa mumewe. Hana makuu, hapendi starehe, anajali familia, ndugu wa mumewe na hata marafiki wa karibu na mume wake.

Anajua shughuli za nyumbani kama mke, lakini pia ni mtafutaji mzuri kwani mara zote hujishughulisha na biashara ndogo ndogo au kilimo.
Ni mwepesi kuelewa mambo, hasa kama anakatazwa au kuonywa. Anajua nafasi yake kama mke na ‘anacheza’ ipasavyo katika nafasi hiyo. Anaweza kuishi maisha ya aina yoyote.
 
MABAYA YAO
Wakati uzuri huo ukianishwa, pia yapo mabaya ambayo yanasemekana mwanamke wa aina hiyo anakuwa nayo. Inaelezwa kwamba, asilimia kubwa ya mwanawake wa kijijini hajaenda shule! 

Wengi huishia darasa la saba na kuolewa au kubaki nyumbani. Hili huvumbua kasoro nyingi nyuma yao, lakini kubwa zaidi wanakuwa hawana ufahamu wa mambo mengi.

Hawajui dunia inaendaje, mawazo yao siyo endelevu na siyo mapana. Hawana mipango ya muda mrefu, wanawategemea zaidi waume zao kwa kila kitu.

Baadhi yao huamini kuolewa ndiyo kila kitu na mume ndiyo kila kitu katika nyumba. Kwamba anaweza kufanyiwa kila kitu na mumewe kwa sababu eti ni mume! Siyo mwepesi wa kugundua makosa au matatizo.

Ni rahisi kufanya jambo baya na kung’amua baadaye sana ubaya wa jambo alilolifanya. Siyo mjanja, ni mzito kifikra. Muoga kujifunza. Baadhi yao hupelekwa unyagoni ambapo hufundwa na kuelekezwa anayotakiwa kuyafanya kama mwanamke. Mara nyingi hupelekwa huko akiwa na umri wa kuanzia miaka 13-15, akitoka huko anaamini tayari yeye ni mtu mzima!


Anaanza kufanyia mazoezi aliyofundishwa. Mafunzo yanayotolewa huko yanadaiwa kuwa si mazuri sana, kwani mtoto hufundwa mambo mazito ambayo anapaswa kufundwa mwanamke ambaye anajiandaa kuingia kwenye ndoa. Kuharibikiwa huku mapema, wakati mwingine kunaweza kumuathiri hata anapokuwa mtu mzima na familia yake.


Haya ndiyo baadhi ya mambo yanayodaiwa kuwa mabaya na mazuri ya mwanamke wa kijijini. Kwa leo tuishie hapa.
==
Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Ubuyu Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako, Matusi Hapana!