Thursday, October 20, 2016

RIWAYA: Sorry Madam - Sehemu ya 73 & 74 (Riwaya inawafaa kuanzia miaka 18 na kuendelea )



MUANDISHI : EDDAZARIA 

ILIPOISHIA
John akanisogelea hadi sehemu tuliyo jilaza, akanitazama kwa muda, mimi pamoja na mwanangu aliye anza kulia
“Mwanao ni mzuri sana”
John alizungumza huku akimtazama mwanangu pamoja na mama yake aliye jilaza, akiwa ameishiwa nguvu za mwilini mwake
“Goodbye my friend”(Kwaheri rafiki yangu)
John alizungumza kwa sauti ya upole nikastukia risasi kadha zikitua kifuani mwangu na kuninyamazisha kimya katika sehemu niliyo lala
 
ENDELEA
Sauti ya milio ya ndege nikaanza kuisikia kwa mbali kwenye masikio yangu, taratibu nikajaribu kuyafumbua macho yangu kuweza kuona n kitu gani kinacho endelea ila, ukungu mwingi umawa umetawala kwenye mboni yamacho yangu, jamvo lililo nifanya nisione kitu cha aina yoyote, nikajaribu kupapasa katika sehemu niliyo lala, nikagundua kwamba nimelalia kitanda cha kamba, ila sikuweza kutambua ni sehemu gani niliyopo.Muda jinsi ulivyo yoyoma ndivyo nilivyo weza kugundua kwamba eneo nililopo, kuna watu wanao zungumza lugha nisiyo ijua
"Nipo wapi?"
 
Nilijarivu kuzungumza huku nikijitahidi kunyanyuka kutoka katika kitanda nilicho lala ila milono ya watu si chini ya wanne wakanirudusha kulala tena kwebye kitanda.Sauti za wanaume pamoja na wanawake zikaendelea kupenya kwenye masikio yangu, nilipo anza kusikia milio ya watoto wadogo wakicheza na wengine kulia ndipo nilipo amini kwamba eneo hili ni salama kwa maisha yangu
 
 Nikawasikia wakiendelea kunong'oneza, mara sauti ya kike ikasikika, ambayo sikuweza kuisikia tangu wàlipo anza kuzungumza watu hawa, ambao hadi sasa hivi siwezi kuwaona vizuri zaidi ya vivuli vyenye giza, vilivyo simana pembeni ya kitanda nilicho kilalia.Nkasikia wakiyazungumza maneno niliyo yasema dakila kadhaa za nyuma nikiwauliza kwamba hapa nilipo ni wapi
"Hei"
Sauti ya msichana hiyo ilinisemesha, ila sikujua anataka kusema kitu gani
"Nipo wapi, dada?"
 
Nliyarudia maneno yangu niliyo yazungumza hapo awali
"Unazungumza kiswahili wewe?"
Msichslana huyo aliniuliza, kwa lugha ya kiswahili jamvo lililo nifanya nizidi kufarijika moyoni mwangu na kuamini kwamva nimepata mwokozi katika wakahi huu mgunu nilio nao katika yangu maisha
"Ndio, ndio dada"
Niliitikia kwa haraka ila hata ninaye zungumza naye asibadili mawazo ya kunisaidia mimi
"Unaitwa nani?"
"Eddy, Eddy dada yangu"
Nikamsikia msichana huyo akizungumza na wezake huubakilitaja jina langu, kwa wezake ambao ninaamini hawaijui lugha ya kiswahili tunayo zungumza
"Umetokea wapi?"
"Tanzania dada yangu"
"Ulikuja huku kufanyaje?"
"Wapi, kwani hapa ni wapi?"
 
Kabla sijajibiwa nilicho kiuliza nikasikia sauti za watu waliomo ndani ya chumba wakisalimia kwa pamoja kwa kutumia lugha wanayo izungumza, sauti nzito ya mwanaume ikaitikia na kuwafanya watu wote kukaa kimya ndani ya chumba tulichopo
"Mumesema, ameamka?"
Mwanaume huyo alizungumza kiswahili cha kuvuta maneo, akionekana kwamba hakifahamu vizuri
"Ndio baba, na anazungumza kiswahili"
"Amesema ametokea wapi?"
"Tanzania, ila hajanitaji ni sehemu gani"
Mwanaume huyo akaendelea kuzungumza kilugha chao, baada ya muda akatoka ndani ya chumba tulichopo
"Eddy baba amrsema tukuache upumzike"
"Ndoja kwanza, unaitwa nani?"
Msichana huyo akakaa kimya kwa sekunde kadhaa kisha akajikoholesha kidogo kuliweka koo lake vizuri kisha akanijibu kwa upole
"Nitakujibu, ukiwa vizuri"
 
Nikamsikia akitoka ndani ya chumba nilichopo, nikajipapasa kifuani mwangu, na kukuta kitambaa kigumu kikiwa kimefungwa kuzunguka usawa wa kifua changu chote
"Ehee Mungu warehema, nisaidie mimi mja wako"
Nilizumgumza kwa sauti ya chini, huku nkihisi machozi yakinitiririka pembezoni mwa macho yangu.Kumbukumbu za maisha yangu ya nyuma nilipo kua bado mdogo zikaanza kunijia kichwani mwangu, picha ya sura ya mana yangu ikaanza kunijia kichwani na iukumbuka baadhinya matukio ya furaha aliyo kua akinifanyia
 
'Eddy mwanangu jaribu kuishinda hasira yako'
Nimaneno ya mama, niliyo anza kuyakumbuka vizuei na hili tukio lilitokea kipindi nilipo mpiga mwenzangu nilipo kua chekechea hadi akapoteza maisha akiwa anakimbizwa kupelekwa hospitalini
'Usiwe mjinga na wewe utakubali vipi kupigwa na mwanaumwe mwenzio'
Nimanenoya mzee Godwin, alipo kua akinifundisha mbinu za kupigana baada ya kupugwa sana na wezangu nilipo kua darasa la kwanza
'Mwanaume halisi, hupambana hadi dakika ya mwisho ya uhai wake'
'Hata ikiwezekana kutoa roho ya mtu wewe toa tu, ili mradi uwe msindi'
 
Nimaneno menfine ya mzee Godwin alipokua akinifundisha kadei siku zilivyokua zikienda jambo ambalo alinifanya na mimi ka katili na roho ya kinyama tangu nilipo kua mdogo.
'Uwe unasamehe saba mara sabini, kwani Mungu anawasamehe wale wote walio mkosea'
Nimaneno mengine ya mama, alipokua akinifundisha kusoma biblia kabla ya kulala, kwani alipenda kunikuza katika mazingira ya kidini na kumujua Mungu
'Mimi baba yako, nihodari sana wa kuua pale ninapo kua kwenye uwanya wa vita, risasi yangy moja inapo toka kwenye mdomo wa hii bastola yangu, hua nilazima imuangamize mtu'
 
Maneno ya Mzee Godwin yakaendelea kujirudia kwenye akili yangu, siku hii alikua akinifundisha kulenga shabaha kwa kutumia bastola take tukiwa shambani, tulipo kwenda kuwinda nguruwe pori waliokuwa wakila mihogo yetu
'Jitahidi kumuomba Mungu mwanangu kwani yeye ndio muweza wa kila jambo, usimruhusu shetani akaitawala roho yako'
 
Mana alijitahidi kadri ya uwezo wake kunishawushi kuwa kijana mwema. Maumivu makali yaliyo changanyika na uchungu moyoni mwangu, yakaanza kunitawala, hapa ndipo nilipo gundua, maisha yangu yameharibika kwa kufwata maneno ya baba, na kuyaacha maneno ya mama, ambae siku zote alinihasa niwe kijana mwema, mbaya zaidi baba niliyekua nikimuamini kwa kila alicho niambia, mwisho wa siku amekuja kya adui yangu namba moja, hii ni baada ya kugundua kwamba mimi sio mtoto wake, bali ni wapacha mwenzake
 
Siku zikasonga mbele nami ndivyo nilivyo zidi kupata unafuu wa machi yangu, pamoja na kifua changu ambacho kilipigwa baadhi ya risasi na rafiki yangu John, ikafika kipindi macho yangu yakapona kabisa kutokana na kutibiwa kwa dawa za kienyeji zilizo nipa uponyaji huu, hapa ndipo nikaruhusiwa kutoka njie ya nyumba ya nyasi niliyo kuwa nimekaa kwa kipindi kirefu kidogo, mazingura ya wanakijiji yakanishangaza kwani mavazi waliyo yavaa, yametengenezwa na ngozi za wanyama, hususani wanaume, vinguo vyao vya chini, ni ngozi ili juu ya vjfua wapo vifua wazi.

Nikiwa ninaendelea kuwashangaa wanakijiji hawa, ambao nao pia wanaonekana kunishangaa kwa jinsi nilivyo, jamaa mmoja mwenye misuli mikubwa na mweusi akanifwata na kwaishara akaniomba nimfwate nyuma, sikuwa mbishi nikaanza kumfwata huku tukikatiza kwenye mitaa tofauti ya kijiji hichi chenye nyumba nyingi, zilizo tengenezwa kwa udongo na kuezekwa kwa nyasi juu ya mapaa yao.

Tukafika kwenye moja ya jumba kubwa lililo zingirwa na wanaume wenye vifuavyenye miraba miine, wengine hasi miraba sita, mikononi mwao wakiwa wameshika mikuki lamoja na ngao, na muda wote wakiwa makini na kila iangiae katika jumba hili, lililo jengwa kwa aina yake
 
Tukaingia kwenye moja ya ukumbi mkubwa ambao nikakutana na wasichana wengi walio vifua wazi, hiku sehemu zao za siri zikiwa zimefunikwa kwa vijingozi vidogo, mikononi mwao wameshika mikia ya simba, na farasi ambayo wanaitumia kumpepea kila anaye ingia sehemu hiyo.

Jamaa akanionyesha sehemu ya kusimama, akaniacha hapa na kuondoka zake, niliwa ninaendelea kusimama sauti nzito ya mwanaume nikaisikia ikitokea kwenye nyumaa ya pazia lililopo kwenye ukumbi huu ikiniita jina langu, akatoka mwanaume wa makamo, aliye valia ngozi ya chui, mwilini mwake huku kwenye bega la kushoko kukiwa na kichwa cha chui huyo, 
 
"Unaonekana sasa unaendelea vizuri sio?"
"Ndio kwa sasa ninaendelea vizuri kiongozi"
"Safi ila mimi siitwi kiongozi bali ninaitwa chifu Kambute"
"Chifu KAMBUTE?"
"Ndio, karibu uje kuketi hapa karibu yangu"
Nikapiga hatua hadi kwenye kiti chaje kilicho tengenezwa kwa miti migumu sana, nikakaa pembezoni mwa kiti cheke kama alicyo niamuru kufanya.
"Kwanza pole kwa yaliyo kukuta bwana Eddy"
"Asante sana chifu Kambute"
"Vijana wangu walikuokota kwenye moja ya mto, ambao naji yake, yanakwenda kwa mfumo wa maporomoko, ulikutwa ukiwa na hali mbaya walikuchukua na kukuleta hapa nikawaamuru wakujenge kibanda chako, ili waganga wangu waweze kukufanyia huduna hadi leo ukapona"
"Asante sana chifu Kambute"
 
Nilizungumza huku nikipiga magoti chini, kama ishara ya kumshukuru kwa alicho nifanyia. Akaniruhusu ninyanyuke na kukaa kama nilivyo kaa mwanzoni
"Nilifurahi sana kusiki kwamba unajua kuzungumza kiswahili fasaha, na pia nilifurahi kusikia umetokea Tanzania"
"Kwa nini Chifu Kambete?"
"Mwaka 1975, baba yangu alinipeleka nchini Tanzania, kwenda kusoma,ambapo alibikabidhi kwa rafiki yake Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, kipindi hicho alikua ni raisi wa nchi ya Tanzania"
 
Ilinibidi nimshangae chifu huyu, kwani ninaimani anaitambua vizuri Tanzania, japo hadi sasa hivi sijijui nipo wapi
"Kipindi hicho cha makaburu hapa nchini Afrika kusini, hakiwaruhusu watu wengi kupata elimu, na ukibagatika kupata elimu basi ni yamasharti makubwa inayo fundisha utamaduni wao. Baba yangu alinipeleka kule kisuri, kutokana alikua ni chifu katika kijiji hichi cha Kambute, Nilikaa Tanzania kwa Miaka zaidi ya kumi na tano, ambapo, nilibahatika kuzaa na mwanamke mmoja, alikua akiitwa Maria"
 
Sauti ya chifu kidogo, ikapungua uzito wake, huku machozi yakianza kunlenga lenga usoni mwake,
"Maeia alikufa, kipindi mwanangu akiwa na umri wa miaka mitatu, ilinilazimu kurudi naye huku, ambapo nilimkuta baba akiwa katika hali mbaya sana, naye hakukaa sana alidariki dunia kutokana na magonjwa yawakumbayo wazee wengi."
Kijistori cha chifu kilinisisimua mwili wangu sikujua ni kwanini ameamua kuzungumza maneno mengi kwangu.
"Pole sana chifu"
"Nimesha poa"
 
Chifu Kambute, hakuendelea kuzungumza kitu cha aina yoyote zaidi ya kuondoka na kuagiza nibadilishiwe mavazi nivae kama walivyo vaa wao. Japo kwangu ni ngumu sana kuvaa nguzo za wanyama kama nguo ili ilinibidi kufanya hivyo.Taratibu nikaanza kuyazoea mazingira ta watu wa hichi kijiji, chifu akaniomva niingie kwenye jeshi la kijiji hichi, ambapo nikaanza kufundishwa taratibu jinsi ya kutumia silaha za asili katika kupambana, ikiwemo kutumia majambia makali. Nilistushwa na makofi ya mtu yakitokea nyuma yangu, baada ya kufanya vizuri katika mapambano yangu na jamaa mmoja miongoni mwa askari katika eneo la kufundishiwa kupigana
"Hongera sana"
 
Sauti ya msichana huyu haikuwa ngeni sana kwangu, kwani niliisikia kipindi nilipo kua bado ni mgonjwa wa macho. Msichana huyu ni mrefu kiasi, huku umbo lake likia limekaa kimazoezi sana, japo ni mrembo kisura ila mazingira aliyo kiweka ni tofauti sana na mazingira wanayo jiweka wasichana wanao jijua wai niwarembo, msichana huyu akachomoa upanga wake, akashuka kwenye farasi aliye mpanda na kuja katika eneo nililo simama, askari wote wakatuzunguka.
 
Gafla msichana huyu akaanza kunishambulia kwa haraka kwa kutumia upanga wake nkali ni mrefu kiasi, ikanilazimu na mimi kujitetea kwa upanga wangu. Kila nilivyojaribu kujikinga na upanga wangu ila msichana huyu anaonekana hodari sana katika kutumia upanga, nikastukua akinipiga mtama na kuanguka chini, huku ncha ya upanga wake ikielekea kwenye koo langu
 
"Vipi unahitaji kuendelea kupambana?"
Aliniuliza huku akihema sana na jasho lilimwagika kwani mapigano tuliyo yafanya nimajali kupita maelezo. Kutokana na kuchoka sana sikuwa na haja ya kuendelea kupambana naye, akanipa mkono na kuninyanyua juu
"Ninaitwa Lutfia"
Alijitambulisha jina lake, nikataka kuzungumza jina langu akanizui
"Unaitwa Eddy, ulisha niambia jina lako"
"Wewe ndio yule uliye, zungumza nami siku ya kwanza?"
"Ndio mimi, ila unahitaji kufanya sana mazoezi, ili kuwa askari mzuri"
Lutfia alizungumza huku akimpanda farasi wake
"Jioni tutaonana nina mazungumzo na wewe"
"Wa....."
 
Tatari Lutfia alisha ondoka na farasi wake na kuniacha nikiwa nimeshangaa.Nikarudi katika kibanda changu ninacho ishi, nikakaa kwenye kitanda changu cha kamba, huku jasho likinimwagika, nikajichunguza msili wangu nikagundua kuna mabadiliko makubwa sana kwani kifua changu kimekua kikubwa na kugawanyika kama askari wengine, hii nikutokana na mazoezi magunu niliyo patiwa kwa kipindi kirefu tangu afya yangu ilivyo tengemaa
"Kuna haja ya kuondoka, siwezi kuendelea kuishi kwenye mazingira haya"
 
Nilizungumza mwenyewe, nikaletewa chakula kama kawaida ya mama huyu anàye niletea chakula.Nikamaliza kula na kuelekea kwenye mto ambao tunautumia kuoga askari wa kijiji hichi kila ifikapo jioni. Nkawakuta baadhivya askari wakioga, nikavua kinguo cha kingozi changu, amoja na upanga wangu ambao muda wote ninatembea nao, nikaingia kwenye mto na mimi nikaanza kuoga. 
 
Kwa mbali nikamuona Kutfia akiwa amesimama kwenye moja ya kilima kilichopo karibu na mto huu, nikawatizama askari wote wanao oga nikawaona wapo bize na stori zao, Lutfia akaniita kwa ishara, nikatoka ndani ya mto na kuvaa kingozi changu, nikazuga zuga na kuondoka pasipo askari wezangu kustukia kitu chochote. Nikapandisha hadi eneo alipo Lutfia, akaniomba nilande kwenye farasi wake, sikusita sana, nikapanda na kukaa nyuma yake na kuondoka katika ene hili, akanipeleka kwenye moja ya msitu akamsimamisha farasi wake, sote tukashuka.
"Nifwate?"
 
Tukaingia ndani zaidi ya msitu, ulio tulia sana ukiwa hauna kelele za viumbe wengine zaidi ya kusikia hatua zetu tunazo tembea.
"Huku ni wapi?"
Lutfia hakunijibu zaidi ya kugeuka na kunitaza, akapiga hatua hadi sehemu niliyo simama, akanitazama usoni mwangu kwa muda, akaipitisha mikono yake shingoni mwangu, akauleta mdomo wake karibu na mdomo wangu ila nikaukwepesha, mdomo wangu, na taratibu nikaichomoa mikono yake, shingoni mwangu. Nikatoa upanga wangu na kuanza kupiga hatua za taratibu, kuelekea mbele tulipo kua tunakwenda kwani kuna kitu nilihisi.
 
Gafla nikastukia kusikia kelele za Lutfia, nikageuka nyuma haraka nikakuta akiwa ameshikwa na mijitu minne yenye nguvu huku sura zao zikiwa zimechorwa, kadri nilivyo zidi kuishangaa ndivyo ilivyo zidi kuongezeka na kufika ya mijtu kumi na saba huku akiwa na marungu makubwa mikononi mwao

SORRY MADAM 74

  Nikaushika upanga wangu vizuri, nikijiandaa tayari kwa mashambulizi dhidi ya hii mijitu, iliyo tisha. Tararibu ikaanza kunizunguka, huku ikiwa imeshika marungu yao kwa umakini.
"Mungu nusaidie"
 
Nilizungumza kimya kimya huku nikiendelea, kuushikilia upanga wangu ambao una urefu kiasi. Gafla majitu hayo yakaanza kunishambulia, kutokana na uzoefu nilio upata dhidi ya kutumia upanga, haikuniwi ugumu wowote katika kujibu mas uh ambulizi ya kijitu hii, inayo onekana haiña mbinu kabisà za kupambana, kwani ninajikuta nikiimaliza kijinga kwa kuikata vichwa vyao
 
  Kwa bahati nzuri, Lutfia akapata nafasi ya kujitoa kwenye mikono ya mijitu iliyo mkamata, likawa ni zoezi moja tu, lakuhakikisha tunaishambulia mijitu hii hadi tunaiua yote, kutokana na uhodari wetu wakupambana, tukafanikiwa kuiua yote, jambo lililo tupa uhakika wa sisi kuishi
"Eddy umechoka?" Lutfia aliniuliza
"Hapana sijachoka"
"Tuondoke hili eneo si salama"
 
Tukapanda kwenye farasi, na kuindoka katika eneo tulilo kuwa. Tukàfika karibu na kijiji, nikashuka kwenye farasi na kumuacha Lutfia atangulie kududi, ili kuepusha hisia mbaya zitakazo jengwa miongoni mwa wanakijiji, dhidi yetu.
  Nikafika kwenye kijumba changu, sikuingia ndani nikatafuta mti uliopo karibu na kijumba changu nikapanda, kutokana ni usiku sikuhitaji nilale ndani, kwani bado nimapema
"Nimepakbuka nyumbani" Nilijisemea kimya kimya
"Nitarudije lakini?”
"Hakuna jinsi nilazima nitoroke hapa ki....."
 
Nikastushwa na mlio mkali wa king'ora kilichopo hapa kijijini, moti mkali kutoka kilipo kijiji, ukaniogopesha na kunifanya nikae kwa umakini, kuchunguza ni nini kinacho endelea, kelele za wamama na watoto zikazidi kurindina kijiji kizima, huku moto ukiendelea kuteketea. Kwa haraka nikashuka juu ya mti, nikaanza kukimbia kuelekea kilipo kijiji, kabla sijafika, nikashuhudia jinsi wanakijiji wanavyo uliwa na watu wenye bunduki, pamoja na mabomo yakurusha kwa mkono
"Ohhh Mungu wangu!"
 
Nilihamaki huku nikiwa, sihui chakufanya. Baadhi ya askari wakijiji, wameanguka chini baada ya kushambuliwa kwa risasi, kitu kiluchozidi kunichanganya ni baada ya kumuona Lutfia akiwa amezingirwa na watu hao wenye bunduki nzito na mara nyingi bunduki hizi hutumika kwenye vita vya mataifa makubwa kama Marekani.
"Upanga hauto saidia chochote"
Nilijisemea kimoyo moyo huku nikiendelea kujibanza kwenye mti mkubwa, nikishuhudia jinsi wanakijiji wanavyo patishwa matesona watu hao.
 
Mlio mkali wa helcoptar, ukasikika ukitokea mashariki mwa kijiji, nikaichungulia Helcoptar hiyo, nikaishuhudia ikitua taratibu sehemu yenye uwazi, ambapo ndipo walipo kusanywa wanakijiji, pamoja na chifu wao. Askari mmoja kati ya wengi walio kishambulia kijiji, akakimbilia hadi sehemu ilipo Helcoptar, akafungua mlango, wa helcoptar.Akashuka mwanadada mmoja aliye valio nguo nyeusi, kuanzia juu hadi chini, huku kichwa chake akikivisha kofia nyeusi, huku baadhi ya nywele zake akizishusha eneo la uso wake na kufucha jicho moja kama anavyo fanya mwanadada, mwanamuziki Rihana.
 
Akashuka jamaa mwengine, ambaye naye amevalia nguo nyeusi, kofia pamoja na miwani nyeusi. Wakapiga hatua hadi, walipo wanakijiji walio wekwa chini ya ulinzi. Wakaanza kuwakagua wanaume wote, walio amrishwa kupiga magoti, huku mikono yao wakiwa wamevishika vichwa vyao. Jamaa huyo akaanza kurusha rusha mikono kama mtu aliye changanyikiwa, baada ya kukagua wanaume wote, akaivua kofia yake na kuitupa chini.
 
Nikastuska, baada ya kuiona sura ya mtu huyu, ambaye usoni mwañgu si mgeni sana japo jiña lake, bado halinijii kichwani kisawasawa, akamfwata chifu, aliye pigishwa magoti kwa amri ya wa ajeshi hao. Akaichomoa bastola yake kiunoni na kuielekezea kichwani mwa chifu
Kutokana na umbali waliopo sikuweza kusikia nimaswali gani anayo muuliza çhifu, anaye kuwa mbishi kujibu, gafla nikamuona Lutfia akimsukuma jamaa huyo aliyekuwa akihitaji kumfyatulia baba yake risasi, kwa jinsi vitendo anavyo vifanya Lutfia, vinaashiria kumuimba jamaa huyo, amuadhibu yeye na si baba yake.
 
Jamaa akamtandika Lutfia kichwani, kwa kutumia kitako cha bastola yake, nakumfanya chifu anyanyuke kwa hasira, kabla hajamkabili jamaa huyo, msichana aliye shuka naye kwenye Helcoptar, akafyatua risasi kadhaa zilizo muangusha chifu chini kama gogo kubwa.
"God...!"
 
Niligamaki, huku nikimshuhudia Chifu, anavyo tapatapa chini, akikata roho, askari mmoja wa kijiji akajaribu kunyanyuka, ila akarudishwa chini kwa risasi, alizo pigwa kwenye miguu yake. Jamaa akachukua kipaza sauti na kuanza kuzungumza
"Natambua upo hapa kijijini, nipo hapa kwa ajili yako, rafiki yangu kipenzi Eddy"
Mapigo ya moyo yakaanza kunienda mbio hukunikijiiza swali, ni kwanini hawa watu wapo kijijini kwa ajili yangu.
"Hutaki uje tupige stori? Njoo basi rafiki yangu Eddy. John nipo hapa ninakusubiri"
 
Hasira ikazidi kuyaongeza kasi mapigo yangu ya moyo, picha kadha kichwani mwangu zikaanza kujirudia kwa kasi, kama mkanda wa video, unao rudishwa nyuma. Picha za kumbukumvu zikasimama, katika tukio la John, kunipiga risasi za kifua baada ya mke wangu Phidaya kujifungua, miguuni mwangu
 
"Ohhhh Eddy, hutaki? Basi ngoja niondoke zangu.Ila kabla sija ondoka nina ujumbe kutoka kwa mke wako na mwanao Jimy"
Maneno ya John yakazidi kunichanganya, sikua na lakufanya kwabi askari wake wapo zaidi ya hamsini na wote wana bunduki mikononi mwao.
"Mke wako, na mwanao wanakuhitaji rafiki yangu. Ndio maana nikaamua kuja kukutafuta, baada ya kusikia upo hài. Kaka mimi na wewe ni marafiki wa damu. Tafadhalu njoo twende nyumbani, ukamuone Jimy wako"
Maneno ya John yaliyo jaa ushawishi, wakibinadamu sikuyapa nafasi katika kichwa changu, kwani asinge fanya alicho kifanya kwa wanakijiji wezangu
"Ohhh ngoja nimpigie simu, umsikie mkeo"
 
John akatoa simu yake mfukoni, akaiweka sikioni mwake kwa sekunde kadhaa, kisha ajaisogeza karibu na kipaza sauti chake
"Mume wangu Eddy, ninakupenda sana.Nimeishi mbali nawe kwa miaka mitatu sasa, ninakuomba urudi nyumbani, mwanao ananisumbua kila siku kusema baba, baba."
"Nakuomba Eddy wangu, urudi. Ngoja nimsikilizishe mwanao simu. Jimy talk to dady"(....Jimy zungumza na baba)
"Halloo Dady, where are you? I mis you. Came back home"(Halloo baba, upo wapi? Nimekukumbuka, rudi nyumbani)
 
Sauti ya mtoto mdogo ilisikia vizuri masikioni mwangu, jambo lililozidi kunitatiza nakunipa wakati mgumu sana, japo sauti ni yamke wangu Phidaya ila sikufanya maamuzi yoyote kwenye kichwa changu
"Muambiw baba, umekua wa kwanza darasani"
Sauti ya Phidaya ilimuamrisha mtoto huyo anaye semekana niwakwangu
"Dady nimekua first in class"
 
Mtoto, alichanganya kiswahili na kingereza, jambo lililo nipa wasisi wa kuhisi kuna kamchezo kanacho endelea katikati yao. John akakata simu na kujikoholesha kidogo
"Eddy umesikia hiyo. Mke wako, mwanao, wote wanakuhitaji wewe. Njoo twende zetu rafiki yangu"
John alizungumza huku akitazama kila pande ya eneo walilopo, akitarajia kuniona, tarativu nikajikuta nikikaa chini, huku machozi yakinimwagika. Nikautazama upanga wangu kwa umakini, kisha nikachungulia walipo, nikamuona John akikikamata kitoto kimoja chenye umri wa miaka kama mitatu
"Eddy mwanao anafanania na huyu"
 
John ilizungumza huku akimbembeleza bembeleza mtoto huyo, anaye lia kwa sauti ya juu, hii ni baada ya kutolewa kwenye mikono ya mama yake aliye lazwa chini
"Eddy muda unakwenda, njoo tuondoke. Sasa hivi ni saa saba usiku. Unasubiri ninj rafiki yangu. Au unataka ukae na hawa watu wako, walio vaa nusu uchi eheees?"
John aliendelea kuzungumza huku, akizunguka zunguka katika eneo walilopo, mkononi akiwa na mtoto aliye endelea kupaza sauti ya mayowe.
 
Gafla John akamgeuza mtoto, kichwa chini, miguu juu, huku akiwa amemshika kwa mkono mmoja, mguu wakulia.
Kitendo cha John kumshika, mtoto huyo hivyo, kikanikumbusha jinsi Derick alivyo mshika mtoto wangu, niliye zaa na Madam Mery.
"Eddy hujui ni jinsi gani, ninavyo chukia kupotezewa muda. Huku mijitoto inayo lia kama hii, inavyo zidi kunicchanganya akili yangu"
John akakitupa kipaza sauti chini, pasipo kua na huruma, akachomoa bastola yake na kuzimimina risasi kadhaa tumboni mwa mtoto huyo, na kumtupa chini kama mzoga
"Fuc......"
 
Nilizidi kupandwa na hasira iliyo ufanya mwili wangu wote kutetemeka. Vilio vya wamama vikazidi kuutesa moyo wangu, nikamuona John akikiokota kipaza sauti, huku akicheka kwa dharau
"Ohhhhh Eddy, naondoka, ila hili ulilo liona linakwenda kumkuta mwanao Jimy"
John akamrushia kipaza sauti, msichana aliye kuja naye, naye akamkabidhi askari mwengine kipaza sauti. Wakaondoka, wakaingia kwenye Helcoptar yao na kuondoka.
Askari wao wakaondoka kwa umakini, na kutokomea pasipo julikana.
 
Nikasubiri kwa muda, wa nusu saa, ndipo taratibu nilipo anza kutembea walipo wanakijiji wanao omboleza kwa machungu, vifo vya wapendwa wao. Kila mwanakijiji anaye niona, ananitazama kwa macho makali yaliyo jaa jazba.
Macho yangu yakakutana na macho ya Lutfia, aliye pembeni ya mwili wa baba yake, aliye fariki dunia. Nikatembea kwa haraka hadi ulipo mwili wa chifu, kabla sijaugusa, nikastukia, Lutfia akinisukuma kwa nguvu na, nikaanguka chini
"Eddy, hupaswi kuugusa mwili wa baba yangu. Haya yote wewe ndio chanzo. Umekisababishia kijiji changu matatizo...."
 
"Lutfia ila si mimi niliye waua hawa wote"
"Wewe, ni chanzo Eddy, nakuanzi sasa hivi ninakuomba uondoke kijijini kwangu, la sivyo utakwenda kuungana na kifo cha hawa wote walio tangulia mbele za haki"
Lutfia alizungumza kwa msisitizo, huku machozi yakimwagika, ñà kifua chake kikipanda na kushuka kwa kasi akionekana kujawa na jazba kubwa dhidi yangu.

  ITAENDELEA

Usikose kufuatilia sehemu inayofuata kupitia ubuyublog.com
                                                                             
==
Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Ubuyu Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako, Matusi Hapana!