Thursday, November 3, 2016

RIWAYA: Sorry Madam - Sehemu ya 83 & 84 (Riwaya inawafaa kuanzia miaka 18 na kuendelea )

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA

ILIPOISHIA
"KAMA MIMI SIJAKUWEKA, TUMBONI MWAÑGU MIEZI TISA, HUTO MUOA SHEILA, ILA KAMA NILIKUZA KWA UCHUNGU, BASI UTAMUOÀ SHEILA."
"HICHO KIBESI CHAKO WAPANDISHIE HAO WASICHANA WAKO, ILA SI MIMI MAMA YAKO. USIPO ANGALIA NITAMPOTEZA HUYO MBWA WAKO NA KITOTO CHAKE"
Mama alizungumza na kupiga hatua tatu mbele akanigeukia na kwaishara ya kidole chake, akaniamrisha nitangulie kwenye gari, huku yeye na mlinzi wake wakifwatia nyuma.
 
ENDELEA
   Katika siku ambayo nimejisikia vibaya ndani ya moyo wangu ni siku ya leo, sikutegemea kama mama yangu anaweza kumkataa mwanangu mbele yangu japo sijamuona, ila muonekano wa kwenye picha una dhihirisha kwamba Junio ni mwanangu wa damu. Kila nilipo mtazama aliye keti, pembeni ya siti yangu. Moyo ukazidi kuniuma, kiasi cha kutamani nishuke ndani ya gari, nitembee hata kwa miguu kurudi nyumbani.
 
Tukaafika nyumbani nikawa wa kwanza kushuka ndani ya gari. Sikuelea chumbani kwangu kuepusha kelele za Sheila, ambaye muda wote, mama anamchukulia Sheila kama mtoto mdogo. Chochote anacho kihitaji anakipata.
"Shem, mbona umekaa huku bustanini, peke yako”
Sauti ya ndugu wa Sheila anaye itwa Blanka, niliisikia ikinisemesha, nyuma yangu
 
"Hapana nina punga punga upepo"
"Ahaaa, basi nilijua kwamba hjarudi na mama"
"Nimerudi"
Blanka akakaa pembeni yangu, huku akivua viatu vyake na kuvisogeza pembeni
"Shem mbona kama, haupo sawa, unaumwa?"
Nikatingisha kichwa kumjibu Blanka
"Sasa n nini tatizo shem wangu? Sasa hivi ulitakiwa uwe ndani unafuraha"
"Hapana, nina furaha"
"Shem huna furaha, au dada amekudhi?"
"Hapana, kuna maswala yangu yakibiashara kidogo ndio ninayafikiria"
"Ahaaaa, ila shem kuna kitu nahitaji kukuuliza"
"Kitu gani?"
"Unampenda kweli dada Sheila?"
Ikabidi nimtazame Blank vizuri machoni mwake.
"Mbona umeniuliza hivyo?"
"Yaa nàhitaji kujua, kwa maana kuna vitu hapa nyuma vilikua vinaendelea"
"Sijakuelewa, vitu gani vilikua vinaendelea?"
"Kuna mambo alikua anayafanya dada Sheila, kwa upande wangu sijayapenda isitoshe anakwenda kufunga ndoa na wewe, sizani kama anastahili kua mkeo"
Moyo ukaanza kunienda mbio, nikamgeukia vizuri Blanka, kabla sijamuuliza kitu, nikamuona mama akija sehemu tulipo.
 
"Ina bidi uongeze juhudi kwenye masomo, isitoshe unasoma masomo ya udaktari, ujitahidi sana"
Ilinibidi kubadilisha mada, ili mama asielewe ni kitu gani tunazungumza. Chakumshukuru Mungu Blanka alinielewa maana yangu ya kubadili mada tuliyo kua tukiizungumza.
"B wezako wanakutafuta kule ndani"
"Ahaa sawa mama"
Blanka akanyanyuka na kuondoka, mama akakaa sehemu nilipo. Ukimya wa sekunde kadhaa ukakatiza, sikua na kitu cha kuzungumza.
"Hivi Eddy, ni nani aliye kuroga?"
"Hakuna"
"Nimempigia mchungaji simu, aje kukuombea"
"Ili iweje"
"Eddy wewe si bure, utakua umerogwa"
"Mama na elimu yako hiyo yote yaani una amini kwamba mimi nimerogwa?"
"Tena sana, na aliye kuroga amesha fariki"
Laiti kama añgekua si mama yangu, aliye nibeba tumboni mwake miezi tisa, ningemtandika ngumi, ambayo asinge isahau maisha yake yote.
 
"Na kama nilivyo kuambia, mtoto uliye naye mimi simtambui, na huyo mama yake naye simtambui. Sasa ole wako unidhalilishe kwa wageni nilio waalika. Haki ya Mungu naapa nitakuachia laana."
Mamà akanyanyuka, nakujifunga tenge lake vizuri.
"Na sitaki siku hata moja huyo mwanangu Sheila ajue, kwamba unamtoto. Akijua na kuchukua maamuzi mabaya utajuta"
Mama àkaondoka na kuniacha nikibaki nikimsindikiza kwa macho, yaliyo jaa hasira.
Kitu kilicho anza kuniumiza kichwa, nikuhitaji kujua ni mambo gani aliyo kua akiyafanya Sheila, kipindi ambacho mimi sikuwwepo. Nikaanza kuamini kwamba Blanka atakua ni msaada mkubwa sana kwangu.
 
Usiku sikuamini kumuona mchungaji akiwa ameketi kwenye sofa za sebleni, akizungumza na mama. Wakaniita, nikajumuika nao kwenye mazungumzo, mimi na mchungaji tukaingia kwenye chumba cha maombi, kilichopo ndani ya hili jumba jipya la mama.
  Bila hata mchungaji kuniuliza swali, lolote akaanza kuniombea huku akiuweka mkono wake juu ya kichwa changu
"Pepo mchafu uliyopo ndani ya kichwa cha huyu kijana toka kwà jina la Yesu kristo"
Mchungaji aliendelea kuniombea huku akinisukuma sukuma kichwa changu. Zaidi ya nusu saa mchungaji aliendelea kunisalia 
”Mchungaji, nimechoka kupiga magoti kama mapepo sina si tuachane na hii biashara bwana"
"Ohhhh shagara bagharaa, pepo wewe mchafu huwezi jibizana na mimi mtu wa Mungu, hapo ulipo toka kwa jina la Yesu"
 
"Mchungaji tuheshimiane bwana, sina pepo wala nini. Hembu fanya jengine la maana"
"Pepo pepo mchafu tokaaaaaa"
Nikaona mchungaji hanielewi, nikasimama, akabaki kunitazama machoni mwangu, huku akizungumza maneno, nisiyo yaelewa.
”Nisikilize mchungaji, nahisi huyo Mungu iyepo ndani yako sidhani kama ni Mungu huyu tunaye muabudu. Hembu rudi ulipo toka kasime vizuri hiyo biblia yako uje tena kuniombea. Matatizo yaliyopo hapa ni kati yangu mimi na mama yangu sawa?"
Nilizungumza kwa sauti ya ukali na yachini, jambo lililo mfanya mchungaji kunitumbulia mimacho. Nikafungua mlango na kwenda chumbani kwangu, na kulala.
 
   Asubuhi na mapema, nikaamka. Nikafanya mazoezi kama kawaida yangu, nikaenda kwenye nyumba wanayo ishi watoto wa kike, na ndipo anapo kaa Sheila, nilitenganishwa nàye ili nisimuone hadi siku ya harusi yetu. Nikamtafuta Blanka ila sikumuona
"B amekweñda wapi?"
"Wametoka na bibi harusi, leo wamekwenda saloon kuanza kupambwa"
"Saloon gani?"
"Labda mpigie wifi mwenyewe umuulize"
Nikaachana na mdogo wangu, ambaye nilitambulishwa sikujua hata ametokea wapi, ila wote ni ndugu. Nikampigia simu Sheila ila haikupatikana, nikajaribu kupiga simu ya Blanka ñayo haikupatikana. Nikajaribu kupiga ya ndugu mwengine niliye hisi atakua mpambe kwenye msafara huo, simu yake ikaita baada ya muda akaipokea
"Dada upo na hao maarusi?"
"Ndio, tupo Saloon moja inaitwa Rich Power Women au R.P
W"
"Ipo wapi?"
"Màeneo ya huku posta"
 
Akanielekeza walipo, akanieleza simu za Sheila na Blanka, zimezima chaji.
Nikaingia kweñye moja ya gari, kwa lengo la kwenda kuzungumza na Blanka, nikafika getini nikashangaa kuona halifunguliwi na askari wanao linda.
"Vipi fungueni basi geti"
"Muheshimiwa ametuambia kwamba wewe hàuruhusiwi kutoka"
"Nini?"
"Ndio, tunafwata agizo lake, samahani kwa usumbufu muheshimiwa"
Askari mmoja, aliniambia huku akiwa ameshika bunduki yake aina ya SMG pamoja na mbwa mkubwa, na anaye onekana mkali sana.
Nikatoa simu yangu na kumpigia mama, aliye kwenda kazini, alfajiri na mapema.
"Mama ni mambo gani unayo nifanyia lakini?"
"Mambi gani?"
"Ndio umewapa amri hawa askari wako mimi nisitoke nje?"
"Ndio, utatoka kesho siku ya harusi yako tu. Hiyo sio ombi bali ni amri"
 
Mama akakata simu, nikabaki nikiwa nimeitazama simu yangu, huku nikihema kwa hasira. Ikaingia namba ngeni kwenye simu yangu, iliyo nistua sana moyo wangu. Taratibu nikaipokea na kuiweka sikioni mwangu.
"Haloo bwana Eddy"
Nilisikia sauti ya kiume
"Nani wewe?"
"Hauna haja ya kujua mimi ni nani, Ila nina habari njemaa sana kwako"
"Una masaa ishirini na nne, kuleta kiasi cha pesa milioni mia moja, kumuokoa mke wako na mwanao Junio, la sivyo WATAKUFA"
"Wewe ni na.....?"
Simu ikakatwa, nikabaki nikiwa nimeitazama simu yangu, mapigo ya moyo yakinienda mbio.

SORRY MADAM 84

Nikageuza gari langu, nikalirudisha sehemu nilipo lichuku.Nikashuka haraka na kuelekea chumbani kwangu. Kitu cha kwanza kukifanya, nikachukua kadi zangu mbili za benki, nakuziweka kwenye mfuko wa jinzi niliyo ivaa. Nikachukua sweta langu lenye kofia, japo Dar es Salaam kuna joto kali, ila ikanilazimu kulivaa, hivyi hivyo. Nikasimama nje ya chumba changu kilichopo ghorofani, kila mtu nikamuona anashuhulika na mambo yake.
Kitu kinacho zidi kuniumiza kichwa ni jinsi ukuta wa jumba hili ulivyo mrefu, huku juu ukiwa umezungushiwa nyanya zilizo na umeme wenye volt nyingi sana.
 
"Chaji"
Nilijisemea mwenyewe, nikachukua chaji ya simu yangu. Nikatoa walet yangu mfukoni, nikaikuta ina noti mbili za dola mia pamoja na na shilingi elfu sabini. Chakushukuru Mungu, nikaliona gari lakukusanya mataka taka likiingia getini, nikashuka kwa haraka pasipo kusemeshana na mtu, nikafika sehemu lilipo simamishwa, ambapo wafanyakazi wake wapo bize kwa kukusanya matakataka yaliyopo kwenye mindoo mikubwa.
 
Kwa haraka nikabingiria kwa haraka na kuingia chini, ya gari hili kubwa la taka taka. Nikashikilia kwenye, bomba zilizopo chini ya gari hili. Baada ya dakika kumi, wakawa wamemaliza, tukafanikiwa kutoka getini pasipo askari kugundua kitu cha aina yoyote. Kutokana gari hili linapita kwa kila nyumba zilizopo kwenye maeneo ya nyumba za eneo hili, likasimama kwenye nyumba ya tatu kutoka lilipo jumba la mama.
Nikatoka chini ya gari pasipo mtu kuniona. Nikakodi pikipikia kuelekea benki ya posta. Niliwa njiani simu yangu ikaita, ikawa ni namba ngeni, ila ni yatanzania.
"Mmm"
"Shem mimi Blanka upo wapi?"
"Naelekea benki ya posta, upo wapi?"
"Nimetoka huku saloon nimeazima simu ili nikupigie, sijui tunaweza kuonana sasa hivi, kwa maama leo hatuto rudi nyumbani na kesho ndio harusi yako"
"Upo wapi?"
 
Manka akanielekeza sehemu alipo, ikanilazimu kughairi safari ya benki na kwenda alipo yeye. Ilituchukua kama dakika kumi na tano kufika alipo Blanka kwenye mgahawa mmoja ulio jificha sana, kutona na uwenyeji wa dereva huyu wa bodaboda, aliweza kupafahamu. Nikamlipa dereva pesa anayo nidai, nikaingia ndanibya mgahawa kama Blanka alivyo nielekeza, nikamuaona amekaa kwenye kona moja ya huu mgahawa ambao si rahisi mtu yoyote kumuona, kutokana na kigiza kilichopo ndani ya huu mgahawa.
"Mbona shemu umevaa hivyo?"
"Mama alikua haitaji mimi kutoka nje'
"Ahaaa sasa hapa napata picha"
"Picha gani?"
"Nilimsikia akizungumza asubuhi na dada Sheila, kwamba huto toka, sasa sikuwaelewa wanamaanisha nini"
"Ehee kabla hujaniambia ulicho hitaji kuzungumza jana, mbona umetumia namba ambayo si yako?"
"Nimehofia kutumia namba yangu kuwasiliana na wewe kutokana toka juzi namba za watu wote mule ndani zimeunganishwa na namba ya mama, zikiingia na kutoka lazima kwake zipitie"
 
"Mmmmm hata yangu?"
"Yako sijajua, ila nahisi pia itakua kwenye mlolongo huo huo"
"Poa tuachane na hilo, wewe na Sheila muma undugu wa kivipi?"
"Ahaaa ni story ndefu kaka yangu, ila kiufupi Sheila si ndugu yangu wa kuzaliwa wala wa ukoo"
"Sheila nilimsaidia kipindi fulani alitekwa, sasa nilimuokota porini akakaa sana kijijini kwetu Tulimuuguza hadi akapata nafuu ndipi alipo rudi huku, akaamua kulipa fadhila zake kwa kuniendeleza na masomo"
"Ahaaaa kwa maana nilikua ninajua Sheila hana ndugu"
"Kweli hana, mimi ni ndugu yake wa hiyari"
"Kitu nilicho hitaji kukuambi wewe kama kama yangu, Sheila anatabia zilizo nipelekea leo kuzungumza hichi nimacho taka kukizungumza"
Blanka akashusha pumzi na kunitazama usoni, kisha akapiga fumba la juisi yake aliyo agizia.
"Kabla hawajaja kuja huku marekani, dada sheila alikua akinilazimisha kumtoa mimba aliyo kua nayo"
 
"Ng....ngooja kwanza, kimba gani?"
"Hii aliyo kua nayo, kwani kipindi anakuja huko ulipo kua, alijigundua ana mimba ya ya wiki kam moja na nusu"
"Ñgoja mimba ya wiki inaweza kuonekana?"
"Ndio inategemea na maumbile ya mwanamke wengine hadi mwezi ndio wanaiona"
"Basi nilikataa kumtoa, akaniambia atajua nini cha kufanya. Alipo kuja huko sijui kama mulikutana kimwili au laa?"
Kwa upande mmoja kichwa kikaanza kunikoroga kwa hasira, huku upande wa pili ikiwa ni nafuu kwangu kuepukana na jukumu la ndoa.
"Nilikutana naye"
"Na umaamini mimba ni yako?"
"Mi sijui?"
"Kwani siku ulipo onanana naye alikuaje?"
"Mimi wala sielewi hapa nahisi kuchanganyikiwa"
"Tulia shem wangu, ila kuna kidhibitusho kingine ñgoja nikuonyeshe"
Blanka akatoa simu yake, akaminya minya na kunipa niangalie baadhi ya meseji alizo zipiga picha zikiwa kwenye simu ya Sheila zikionyesha akijibizaba na mwanaume aliye mtia mimba.
 
Sheila alikakua àkimlazimisha mwanaume huyo, akubali yeye kutoa mimba kwani mumewe amesha rudi.
"Huyo jamaa yake unamjua?"
"Ndio, tena ngoja nikuonyeshe"
Blanka akachukua simu yake akaminya minya baadhi ya sehemu anazo zijua mwenyewe, akanikabidhi tena simu yake.
Moyo wangu ukazidi kukosa amani, baada ya kumuona John akiwa amekbatiana na Sheila, tena wakinyonyana midomo yao
"Huyo jamaa, anadai anafanya kazi kwenye shirika la ndege la Ufilipino, na huja mara chache sana hapa Tanzania"
Mwili mzima ukazidi kunitetemeka kwa hasira kali, huku nikimtazama John ambaye hadi sasa hivi, amechukua kila kitu kutoka kwenye mikono yangu. Kuanzia mali za baba yangu hadi Sheila mwanamke niliye tokea kumuamini sana.
"Alafu hafi sasa hivi, kuna mpango ambao Sheila ameupanga na huyo jamaa yake, sasa sijajua ni mpango gani. Mara nyingi Sheila ananiambia mambo yanakaribia kuiva, tutakua matajiri sana"
 
”Ila shem ninakuomba usinitaje, kwani Sheila anaweza kuniua mimi"
"Hawezi kukuua, nakuomba ufwatilie huo mpango ulio jificha"
"Sawa nakuahidi nitalifanya hilo, na vipi huto jamaa unamjua?"
"Hapana?"
"Mbona anajuana sana mama, na huwa anakuja nyumbani, anadai ni rafiki yako?"
Kabla sijamjibu Blanka simu yangu ikaingia meseji kwa namba iliyo nipigia mara ya kwanza kutoka Somalia
(Jinsi unavyo kaa kimya, ndivyo jinsi unavyo karibisha vifo vya familia yako)
"Shitiii"
Nikajikuta nikiibamiza simu mezani, kabla haija anguka chini, Blanka akaiwahi kuidaka, akausoma ujumbe ulio ingia kwenye simu yangu
 
"Ni familia gani?"
"Nitakuambia, fanya urudi Saloon, ila usimuambie mtu yoyote chochote kuhusiana na kuonana kwetu"
"Sawa nimekuelewa shem"
"Ukiinipigia simu piga kwa namba nyingine kama vipi tafuna namba mpya"
"Sawa niyafanya hivyo shem"
Nikawa wa kwanza kutoka ndani ya mgahawa, nikakodi pikipiki hadi benki ya posta, nilipo hifadhi kiasi changu kikubwa cha pesa.
"Samahani, nahitaji kutoa pesa"
"Nilizungumza na jamaa, mmoja ambaye ni muhudumu"
"Chukua fomu ya kutolea hapo juu"
"Sihitaji fomo hiyo kwani nataka kutoa kiasi kikubwa cha pesa"
Muhudumu akanitazama kwa macho ya mshangao
"Unataka kutoa kiasi gani?"
"Milioni mia na hamsini"
 
"Mmmmm, ngoja nikukutanishe na meneja, nisubirie hapo"
Jamaa alaondoka na baada ya kuda akarudi na kuniomba niongozane naye, nikaingia ofisini kwa meneja, nikamueleza shida yangu niliyo nayo, akaniomba namba ya accounti yangu, nikampa akaminyaminya batani za computer yake, kisha akanitazama huku alivua miwani yake.
"Samahani, bwana Eddy hii akaunti yako imefungiwa"
"Imegungiwa?"
"Ndio na agizo hilo, hili limetoka ofisi ya waziri mkuu, masaa kama mawili yaliyo pita"
"Sababu?"
"Ahaaa tumeambiwa tuifunge kwa àgizo la waziri mkuu"
"Asante"
Nikachukua kadi yangu, na kutondoka sikutaka kuuliza nini chanzo cha akaunti yangu kufunguliwa kwani natambua mama ndio chanzo. Nikaenda benki ya bacrays ambapo, nikakutana naajibu ya kufungiwa, kwa akaunti yangu mbaya zaidi sina akaunti nyingine zaidi ya hizi mbili.
 
Nikaipiga namba ya simu ya Phidaya, ikaita kwa muda na kupokelewà na jamaa aliye nipigia simu muda asubuhi
"Nimazo pesa zenu, niambieni ni wapi mupo nizilete"
"Ohoo Mr Eddy, fwatà maelekezo tutakayo kupa"
"Kwanza kabla sijaonana na nyinyi, nahitaji kuzungumza na mke wangu"
"Subiri"
Baada ya dakika moja, simu akakabidhiwa Phidaya
"Eddy usitoe chochote"
Sauti ya Phidaya ilisikika, ikiambatana na mlio wa risasi kisha simu ikakatwa, nikajaribu kupiga tena huku mwili mzima ukinitetemeka ila haikupatikana tena, na saa yangu ya mkononi ikinionyesha yamesalia masaa kumi na tano tu.

 ==> ITAENDELEA

Usikose kufuatilia sehemu inayofuata kupitia ubuyublog.com   
==
Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Ubuyu Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako, Matusi Hapana!