Sunday, November 6, 2016

RIWAYA: Sorry Madam - Sehemu ya 85 & 86 (Riwaya inawafaa kuanzia miaka 18 na kuendelea )



MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA

ILIPOISHIA
Baada ya dakika moja, simu akakabidhiwa Phidaya
"Eddy usitoe chochote"
Sauti ya Phidaya ilisikika, ikiambatana na mlio wa risasi kisha simu ikakatwa, nikajaribu kupiga tena huku mwili mzima ukinitetemeka ila haikupatikana tena, na saa yangu ya mkononi ikinionyesha yamesalia masaa kumi na tano tu.
 
ENDELEA
Nikabaki nikiwa nimeizhik simu yangu nisijue nini cha kufanya. Nikapata wazo la kumpigia mmoja wa waongozaji wa tangazo la magari ya Ford, ambaye alitokea kuwa rafiki yangu sana
"Smith, mimi Eddy"
"Vipi kaka, mbona unahema sana?"
"Nahitaji msaada wako"
"Upo wapi?"
 
"Nipo Dar es Salaam, umesha rudi Marekani?"
"Hapana, bado nipo Dar, labda kesho kutwa naweza kuondoka kuna vipande vya lile tangazo, vinamapungufu, tumeamua kuvitengeneza upya"
"Ahaa mupo wapi?"
Smith akanielekeza walipo, nikakodi tena pikipiki hadi walipo kwenye moja ya godauni, ambapo wamepafanya kama studio, wakitumia 'blue screen' wakitengeneza mazingira kama ya Arusha.
"Vipi Eddy mbona kama una wasiwasi?"
"Kaka nina matatizo makubwa sana"
Nikanza kumuadisia Smith, tukio moja baada ya jengine, sikumficha kitu cha aina yoyote.
"Eddy nakuahidi hakuna kitakacho haribika, nitakusaidia kaka yangu"
 
"Pesa yote hiyo utaitoa wapi Smith, wakati bado upo Tanzania?"
"Njoo uone"
Tukaingia ña Smith kwenye moja ya chumba, ambapo tukakuta Mtu anaye fanana na mimi kila kitu.
"Huyu nane ni nani?"
"Tumemtafuta mtu wa kufanana na wewe, ili aweze kurekebisha baadhi ya vipande, tulijaribu kukupigia simu ila hatukukupata"
Hapa ndipo nilipo amini duniani watu ni wawili wawili, Jamaa hadi kuzungumza anafanana na mimi.
"Umaitwa nani?"
"Fred"
"Duuu jamaa anafanana na mimi"
Nilizungumza huku nikiwa ninacheka kwani sikuamini kukutana na mtu anaye fanana na mimi, kwa asilimia zaidi ya tisini.
"Eddy huyu umnaonaje kakakusaidia katika swala zima la wewe kuoa"
 
"Apo Smith umenena jambo la maana"
"Alafu una bahati kwa maana ndio amemaliza kushooti vipande tulivyo vikosea"
Nikaanza kumuelezea fredy historia yangu yote kuanzia mwanzo hadi mwisho, nikamuelezea mazingira yate ya nyumbani, pamoja na mtafaruku uliopo kati yangu na mama
"Nimekuelewa Eddy, ila huoni kwamba itakua hatati siku wakigundua kwamba mimi sio wewe?"
"Hawawezi kugundua, kikubwa ni weww kuwa karibu sana na mimi, kila jambo ambalo utaona linakutatiza nijulishe kwa njia ya meseji"
"Ila kuna kitu kingine ambacho ni kigumu"
"Kitu gani?"
"Na mimi nina mke, ila bado sijamuoa"
"Ahaaaa Fredy, hii ni ishu kati yangu mimi na wewe, pia nitakupa kiasi chochote cha pesa"
"Utachukua muda gani kurudi, kutoka kuko Somalia?"
"Haitazidi mwezi mmoja"
"Ahaa kaka, huoni nitampoteza mke wangu"
"Mkeo anaishi wapi?"
"Mbagala rangi tatu"
"Ndipo ulipo kua ukiishi wewe?"
"Ndio ninapo ishi"
 
"Fanya hivi, mimi ninakupeleka nyumbani kwetu, mimi nielekeze kwako, nitazungumza na mkeo"
Fredy akajifikiria kwa dakika kadhaa, akakakubali kuufanya mchezo wa hatari, uliopo mbele yetu. Ikanilazimu kumnunulia Fredy kama nilizo vaa, pamoja na simu inayo fanana na mimi. Nikatafuta laini mpya ya kuwasiliana na Fredy tu, kwani ya kwangu imeunganishwa na namba ya mama.
"Bado nini hapa"
"Sweta ulilo vaa wewe"
"Twende nitakupa mbele ya safari"
  Tukaingia kwenye gari ya Smith, tukaelekea nyumbani kwetu, ambapo nikakuta basi kubwa, lililo toka kuwachukua ndugu kutoka stendi ya ubungo, walio toka mikoa tofauti kuja kushuhudia harusi yangu, wakishuka na kuingia ndani, huku wengine wakicheza kwa furaha.
 
Nikampa Fredy sweta langu na kujifunika kichwa chake, akajichanganya na wanandugu hao, walio landuka kwa kucheza kwa furaha, wengine wakionekana kulewa chakari. Fredy akafanikiwa kuingia ndani pasipo kustukiwa. Nikampigia simu
"Sasa chumba chako ni kipi?"
"Si umeona kuna nyumba tatu?"
"Ndio"
"Sasa wewe, pandisha kwenye hilo gorofa lenye rangi ya pinki, achana na hayo majengo mawili yenye ghorofa mbili mbili"
"Mbona zote zina rangi sawa"
"Hilo jengo la katikati, ndio upande, si umeliona?"
"Ndio naelekea"
Smith akawasha gari, tukaondoka, huku simu yangu ikiwa hewani
 
"Nipo ndani"
"Pandisha ngazi hizo utakuta kirdo ndefu, nyoosha hadi mwisho chumba cha mwisho kushoto ndio changu"
Japo ni jambo la hatari tunalo lifanya mimi na Fredy ila hapakuwa na njia nyingine zaidi ya kufanya hivyo.
"Nimesha ingia chumbani kaka, nipazuri sana"
"Sasa kazi kwako, ila hakikisha huwi muongeaji sana, usije ukachapia baadhi ya vitu"
"Nimekupata, demu anaitwa Sheila?"
"Ndio"
"Poa, kaka kukiwa na shida nitakueleza"
 
"Sawa"
Moja kwa moja tukaelekea Mbagala, hadi nyumbani kwa Fredy, kutokana Smith anapafahamu haikuwa shida kwangu kupajua. Tayari yaamekatika masaa manne yamesalia masaa kumi na moja kabla sijapeleka pesa ya kumkomboa Phidaya na mwanangu Junio.
Kitendo cha kushuka kwenye gari, nakastukia nikiguswa kwa nyuma, kugeuka nikakutana na Manaka akiwa amejitanda kanga mbili mwilini mwake
"Karibu sana mume wangu"
Nikasita kidogo kuitikia salamu yake, ila Smith akanikonyeza kuaahiria kwamba huyo ndio mke wa Fredy
"Safi"
Nilijibu kwa kifupi, kwani ukweli ni kwamba Manka ni dada yangu, niliye potezana naye muda mrefu sana. Mara ya mwisho kukutana naye ni ile siku, nilipo kua nimetekwa na Mzee Godwin, na kupelekwa kwenye ngome yake, iliyokuwa milimani.
 
"Mbona hivyo mume wangu, umechoka nini?"
"Yaa nimechoka sana"
"Ahaaa pole sana"
Manka akauleta mdomo wake, kwangu. Ikanilazimu kuupokea japo kiroho ngumu, japo kuwa tulisha wahi kupeana penzi, hadi akapata ujauzito ulio toka kwa kupata ajali.
"Twendd ndani, Smith karibu ndani"
Manka akatagulia huku, tukifwata nyuma. Tukaingia kwenye chumba kimoja tu wanacho ishi yeye na Fredy, ambapo kimekosa nafasi kutokana na ukubwa wa kitanda pamoja na ndoo za maji, vistuli viwili.
"Mume wangu, umekuja hata kunipigia simu, au ulidhani utanifumamia?"
"Ndio, nilitaka kukufumania"
"Mmmm jiamini mume wangu, acha wivu"
"Wivu lazima, kila mtu na chake"
 
"Sikuwezi"
"Shem, tumekuja kukuchukua kukupeleka kwenye makazi mapya, ambayo tumekubaliana na bwana mkubwa hapa"
"Wee"
"Ndio"
"Jamani, kweli Mungu ni mwema, nahisi vicheko vya wapangaji dhidi yetu vitakwisha"
"Usijali, wewe chukua nguo tu, tuondoke usiku huu huu"
"Hata kula"
"Kula tutakula mbele ya safari"
Manka akachukua nguo zake chache na kuziweka kwenye mkoba wake, hadi hapa sikujua Smith anatupeleka wapi, tukatangulia kutoka nje na kumuacha Manka akiagana na wapangaji wezake
"Smith hivi jamaa alikua akifanya kazi gani?"
"Alikua akiuza maji baranarani, ndipo nilipo muona. Mara ya kwanza nilijua ni wewe ila baada ya kumuhoji ndipo nilipo gundua kwamba sio wewe. Ndio tukaamua kufanya naye kazi"
 
Sikutaka kumueleza Smith kuhusiana na Manka, tukaingia kwenye gari na kwenda maeneo ya Mbezi kwa Msuguri, ambapo kampuni ilimnunulia Fredy nyumba kubwa, na yakupendeza. Manka akaonekana kama kuchanganyikiwa kuiona nyumba hii, ambayo ni mpya kabisa.
"Ohhh Fredy nakupenda sana"
Manka alizungumza huku, akinibusu mdomoni mwangu, tukaingia ndani, tukakuta kila kitu kinacho paswa kuwepo ndani ya nyumba nzuri kipo. Manka akawa kama mtu aliye changanyikiwa, kila chumba akaanza kuingia.
"Kaka hapa nitaondokaje?"
"Usijali tutaondoka tuu, niachie mimi kila kitu"
Simu yangu, ikaita na kukuta ni Fredy anaye piga, ikanilazimu kutoka nje kwenda kuipokea
 
"Vipi?"
"Kaka nimeulizwa, pete za ndoa zipo wapi?"
"Nani kakuuliza?"
"Mama"
"Kwenye droo ya kitanda hapo, fungua utaziona"
"Poa, ila mama hajastuka"
"Hawawezi kustuka, hembu kata simu kuna simu kwangu inaingia"
"Poa"
Fredy akakata simu, nikapokea simu inayo ingia kupitia laini nyingine ya simu iliyopo ndani ya simu, yangu inayo ingia laini mbili
"Utatuletea utani si ndio?"
Sautii ya mwanaume anaye zungumza lafudhi ya kisomali, niliisikia kupitia simu yangu
"Ninawatania kivipi?"
"Tunataka hizo pesa, sasa nakuongezea masaa mengine ishirini na nne, ole walo usilete pesa nakata kichwa cha mkeo"
 
"Nitawapatia tu hizo pesa"
Simu ikakatwa, nakujikuta nikishusha pumzi
"Unaongea na nani?"
Sauti ya Manka ikaniatua, nikageuka nyuma, nikamkuta akiwa amesimama akinitazama
"Kuna jamaa zangu, niliwakopa pesa yao ndio wanayo ihitaji"
"Ahaa tena ufanye ukamlipe baba mwenye nyumba pesa yake kwa maana ananisumbua"
"Sawa nitakupa asubuhi, ukamlipe"
"Na kesho unakwenda Marekani, mbona hujaniambia?"
"Kwani mke wangu, tumekaa tukaongea"
"Sasa Fredy, umeacha hadi Smith ndio aniambie"
"Kwani shem, nikizungumza mimi ni sawa amezungumza yeye, kama nilivyo kuambia kuna mikataba anakwenda kusaini, akirudi utamsahau kwamba alikua ni muuza maji wako"
Hapa ndipo nikaamini, Smith anaakili kubwa ya kutengeneza matukio makubwa pasipo mtu mwengine kustuka kwa haraka.
"Kaka Fredy, mimi ngoja niwaache nitakuja kukuchukua saa kumi na moja alfajiri, ili kuwahi ndege"
 
"Sawa kaka"
Smith akanishika mkono, tukatoka nje ya geti, ambapo tulimuacha Manka akirudi ndani.
"Eddy kwa leo hapa tumefanikiwa, sasa ni hapo kukipambazuka tuifikirie familia yako"
"Nakushukuru sana kaka, yaani nilikua nimechanganyikiwa kabisa"
"Tupo pamoja, kesho nitakuja na pesa ya kumuachia huyu mkeo mpya, ili imsaidie kwa kipindi chote utakapo kua nje ya nchi"
"Asante sana kaka"
Smith akapanda gari, na kuondoka, nikarudi ndani, nikamkuta Manka akimalizia kupanga sahani mezani, kwa ajili ya chakula alicho kikuta kimesha pikwa na dada wa kazi ambaye, kipindi tukiingia ndani, yeye alikua amelala.
Tukala msosi, na kuelekea katika chumba ambacho tayari Manka alisha ingiaza nguo zake. Manka kwa haraka akavua nguo zake na kuingia bafuni
 
"Mmmmm leo kazi ninayo"
Nilijisemea huku nikisikilizia maji yanayo mwagika bafuni. Manka akatoka bafuni, pasipo kua na kitu chochote mwilini mwake. Akajirusha kitandani jilipo lala. Akaanza kufanya uchokozi kama wafanyao wanawake walio shikika na hamu nzito ya kukutana kimwili na mwanaume.
Manka akaanza kunivua nguo moja baada ya nyngine, nilipo baki na boksa akaonekana kustuka kodogo
"Vipi?"
"Fredy umekula nini?"
"Kwa nini?"
"Mbona, nanilou yako imekua kubwa, tofauti na siku zote?"
 
  SORRY MADAM 86

"Ahhh kuna... kuna videngo Smith alinipa, ndio vimeifanya iongezeke kua hivi"
"Mmmmm, vidonge gani hivyo?"
"Ahaaa mimi sijui."
"Hujui, na ilikuaje akakupa?"
"Manka, mambo mengine ni yakiume"
"Fredy umeniitaje?"
"Si Manka"
Manka akaonekana kunitazama vizuri, usoni mwangu kwa macho yaliyo jaa umakini mkubwa. Mapigo ya moyo yakaanza kunienda mbio, macho yake yakatua kwenye kifua changu, akanitazama vizuri kwa umakini.
Akaipeleka mkono wake kwenye kifua changu, nakuanza kukipitisha kiganja chake kutoka eneo moja la kifua changu kwenda eneo jingine la kifua changu.
 
"Hizi alama umezitoa wapi?"
Nikajitazama na kujikuta na makovu, ya risasi nilizo wahi kupigwa siku za nyuma kwenye kifua changu, kovu moja likiwa limetokana na yeye kunipiga risasi kipindi cha nyuma.
Sikuweza kumjibu kitu chochote, Manka kwani nikijikanyaga zaidi, naweza kuharibu kila kitu.
"Mbona hunijibu?"
"Sijui hata nikujibu nini, kwani hujawahi kuliona hili kovu?"
"Fredy leo hii, unataka kunuliona mimi ji mgeni wa mwili wako?"
"Labda siku zote, hukuwa makini na kunitazama"
"Ftedy, ni mara ngapi ninakunyonya kifua chako?"
"Nahisi leo huna hamu na mimi"
Nikanyanyuka kitandani, huku nikijifanya nimekasirika, kumbe ni njia ya kukimbia kikaangio cha maswali ambayo jimeanza kufeli kwa asilimia sifuri.
 
"Na huku mgongoni umefanyaje?"
Manka akanitandika swali jengine, nikiwa naingia mlango wa bafuni. Nikaingia haraka haraka kuepuka kujibu, hata hamu ya kuoga ikaanza kuniishia.
'Nikimueleza ukweli, nitaharibu kila kitu'
'Sasa leo nitamuepuka vipi huyu Manka?'
'Kwenye jina, nahisi nimevuruga, au sio Manka?'
'Ndio yeye bwana, isije nao wakawa wawili kama mimi na Fredy?'
Niliendelea kujiuliza maswali, mengi pasipo kujipatia jibu. Huku maji ya bomba la mvua yakiendelea kushuka mwilini mwangu, yakiitotesha boksa yangu ninayo ogopa kuivua.
"Yameanza lini kuoga na boksa?"
Sauti ya Manka, ikazidi kumistua, kwani hata alivyo ingia humu bafuni sikuweza kumsikia, kutokana na msongo mkubwa wa mawazo.
"Eheee"
"Fredy, mbona leo sikuewi. Nimekuuliza maswali yangu, hukanijibu nakuja huku nakukuta umeegemea ukuta, nini tatizo?"
 
"Ahaa naifikiria safari ya kesho"
"Mmmm haya mwaya, ila mmmmm"
Manka akatoka, bafuni nakujikuta nikishusha pumzi nyingi.
"Asiniumize kichwa mimi, ninamambo mengi ya kufanya"
Nilizumgumza kwa hasira huku, nikijipaka sabuni, na kuivu bosa yangu. Nikamaliza kuoga na kurudi ndani, nilamkuta Manka amesha jifunika kwa shuka, macho yake akiwa amenikodolea mimi.
Kiunyonge kikapanda kitandani, nikajilaza taratibu.
"Fredy, natambua kila siku ulikua unahitaji kujua historia yangu ya nyuma, ila nikawa ninakuficha."
"Leo nimeona uwe ni muda muafaka, wa kuzungumza na wewe, ili kama utaniacha uniache kwa amani."
Manka alizungumza kwa sauti ya untinfe iliyoa anza kumpeleka kwenye hisia ya kulia.
 
"Natambua umenifwatilia sana, hadi kulifahamu jina la Manka"
"Fredy, mimi siitwi Maria kama, unavyo nijua. Jina langu halisi ni Manka Godwin"
Manka alizungumza, huku machozi yakianza kumwagika.
"Fredy, niliweza kukupenda, japo hukua na uwezo kunifanya chochote kama wafanyavyo wanaume wengine kwa wapenzi wao."
Hapa ndipo nilipo anza kupata picha halisi kwamba Fredy hana nguvu za kiume.
"Yote ni kwasababu ya kumpenda mwanaume, aliye fanana na wewe, samahani kwa kile nitakacho zidi kukizumgumza, ila natambua utakwenda Matekani, labda Mungu anaweza kukufungulia milango yako zaidi na kuwa suprestar"
'Laiti angejua, nakwenda Somalia, wala asinge kuzungumza haya'
 
Manka taratibu, akajivuta na kukaa kitako kitandani.
"Huyo mwanaume, niliweza kumjeruhi, kwa risasi."
"Lakini baby hayo yote yametokea wapi, njoo tulale"
Manka akanigeukia, akanitazama kwa macho makali, hafla akanikalia kiunoni mwangu na kuanza kuninyonya midomo yangu. Akawa kama mithili ya mbogo, aliye jeruhiwa kwa rusasi, hakutaka kunipa nafasi ya kumuandaa, alainike ili iwe rahisi kufurahia mchezo huu, unao pendwa na watu wengi sana duniani.
Manka akawa kama mtu aliye kaa, kwa kipindi kirefu pasipo kukutana kimwili na mwanaume. Kwani kelele zake zilitawala chumba kizima. Hadi tunamaliza akabaki akiwa amenikalia kiunoni, huku jasho likimwagika.
"Your not a Fredy"(Wewe sio Fredy)
Manka alizungumza, huku akinitazama machoni, jasho likimdondoka.
 
"Wewe ni Eddy, kwani penzi hili ulinipa miaka mingi ya nyuma"
"Eddy! nani mimi?"
Nilibabaika, kwani tayari Manka ameutambua ukweli wa mambo.
"Eddy, nilijua umekufa"
"Mimi sio Eddy"
"Wewe ni Eddy, risasi niliyo kupiga ilitua hapa"
Manka akaniminya sehemu aliyo wahi kunipiga risasi kwa bahati mbaya.
"Mwili wako, ninaujua Eddy. Harufu yako haiwezi kuniondoka puani mwamgu, nilikutafuta miaka mingi, nikakukosa, nilimuona Fredy nikawa naye kama faraja ya kunikumbusha uwepo wako"
Manka alizungumza huku, akinitazama kila mahala.
Sikua na lakuzungumza zaidi ya kukaa kimya, kwani kitu anacho kizungumza Manka ni ukweli, kabisa na hajakosea sehemu yoyote ya mazungumzo yake. 
 
"Manka nahitaji kujua ukweli?"
Sikuona sababu yà kuendelea kuminyana na Manka, kubisha kwamba mimi si Eddy, bali ni Fredy, ambaye hadi sasa hivi nimeguñdua kwamba ana idhaifu mkubwa, kitandani.
"Kwahiyo mama, hataki kumuona huyo Juñio na mama yake?"
"Ndio hapa, ninakazi ya kuwaokoa wao"
"Nitakusaidia kama, kaka yangu. Tusahau mambo ya kitandani, kwani yameshapita"
Uamuzi wa Manka, ukanishangàza kiasi cha kunifanya niaze kufarijika moyoni mwangu, kwani ukombozi wa familia yangu, unaweza kua wa asilimia mià. Kitu kilicho nitatoza ni kujua wapo Somalia sehemu gani.
  Kama Smith alivyo ahidi, alfajiri na mapema, honi ya dari lake tukaisikia, ikipiga nje ya geti. Kutokana tulisha jiandaa, tukatoka na kuelekea nje ya geti
"Shem naye anakwenda Màrekani?"
Smith mimi, nakwenda Somalia hakuna cha Marekani hapa"
Smith akabaki akishangaa, kwani hakutarajia kusikia anacho kisikia. Nilamueleza Smith, historia kati yangu na Manka.
 
"Haya bwana nyinyi wajanja, sasa nitawapitisha Arusha, mutaingia Kenye, kisha Somalia"
"Sawa"
"Kenya kuna rafiki yangu, anafamya kazi kwenye shirika la mdege, mitawakabizi kwale naye atawafanyia mchàkato wa kuingia Somalia"
"Sawa"
Tukatumia takribani masaa, sota kufika Arusha, kitu cha kwanza baada ya kufika Arusha, tukaitafuta namba ya Phidaya kupitia 'Caller Tracker' ambayo, iliweza kutusaidia kuijua sehemu, alipo Phidàya
Tukajatibu namba ya mtekaji, aliye nipigia kwa mara ya kwanza, nayo tukakuta inapatikana katika eneo hilo hilo, alipo Phidaya.
 
Tulafanikiwa kuingia nchini Kenya, kwa kuwahonga askari wa mpakàni. Tukafika jijini Nairobi, ambapo Smith akatukabidhi kwa rafiki yake, akatuachia pesa ya kutosha, kiasi kipatacho milioni ishirini, za kitanzania.
Tukanunua baadhi ya nguo, zakitusaidia katika kazi iliyopo mbele yetu.
Hatukuweza kutumia usafiri wa gari, kuhofia kuchelewa, tukakodi boti ndogo ya kwenda kwa mwendo kasi, kila sehemu zilizo na vizuizi vya askari, tuliweza kuwapa chochote kitu, na kufanikiwa kupita pasipo tatizo. Tumaingia nchini Somalia, majira ya saa nane usiku
 
Manka akanipeleka kwà rafiki yake ambaye siku za nyuma, alikua akifañya kazi ya kigaidi, katika kundi la mzee Godwin, lililo sambaratishwa, baada ya kiongozi wao Mzee Godwin, kutiwa nguvuni, na jesi la Tanzania, na kufungwa kwenye gereza, lisilo julikana.
Manka akasalimiana na dada huyu mrefu kwenda juu, mwili wake umejengeka, na anaonyesha ni mtu wa mazoezi.
"Umemtoa wapi huyu?"
Dada huyu alizungumza huku akiwa ameninyooshea bastola yake, ambayo sikujua hata ameichomolea wapi, kwenye mwili wake
"Amina tulia bwana, huyu nahisi unamjua?"
"Ndio maana nikakuuliza, umemtolea wapi?"
Manka akamuelezea rafiki yake huyo kila kitu, kuhusiana na kutekwa kwa familia yangu, Amina akahitaji kiasi cha shilingi milioni mbili katika kuifañya kazi yetu.
 
Nikampa milioni moja na nusu, kwa makubaliano ya kazi ikikamilila ninampa laki tano, iliyo salia.
"Ahaaa, hiyo sehemu, ninaijua. Kwanza walio mteka pia nahisi ninawajua"
Amina alizungumza baada ya kumuelezea sehemu, sehemu walipo Phidaya na Junio.
"Ngoja kupambazuke, tutakwenda kupachunguza, usiku tukapige ambushi ya kufa mtu. Kama zile tulizo kua tukizifanya tukiwa na mzee G"
"Amina hapo umenena"
Manka alizungumza huku, akinyanyuka akielekea sehemu ilipo tv kubwa. Akaiwasha ila haikuwaka
 
"Hii tv yako vipi?"
"Ipige kwa juu hàpo itawaka"
Manka akafanya kama alivyo elekezwa, na kweli ikawaka
"Mmmm, hii tv yako kiboko, hadi makofi ndio inawaka"
"Hiyo tv ya kibabe, hapo mwizi akiiba ataumbuka"
"Haaaaa, king'amuzi chako ni kipi"
"DSTv"
"Ngoja nitafute movie za ngumi, nikikumbushie"
Manka akaanza kubadilisha chaneli moja kwenda nyiñgine.
"Manka hembu weka chanel yoyote ya Tanzania"
Manka akaanza kutafuta chanel za Tanzania, na kufanikiwa kupata chaneli ya shirika la utangazaji Tanzania TBC1. Tukakuta kipindi cha kumekucha, ambapo kuna baadhi ya magazeti yanasomwa.
 
"Katika gazeti la burudani, ukurasa wake wa mbele linakicha cha habari kinachosema, NDOA YA MTOTO WA WAZIRI MKUU YA....."
Tukajikuta tukikitazama kioo cheusi cha Tv hii, kwani ilizima gafla
"Wanesha kata umeme wao,"
Amina alizungumza huku akinyanyuka kwenye sofa. Kwa hataka nikawasha simu yangu, niliyo kua nimeizima, nikajaribu kuingia kwenye mitandao ya kijamii, ila kukawa na tatizo la internet. Tukastushwa na sauti ya Tv, kwani umeme umerudi gafla na hatukuwa tumeizima.
 
"Watatuunguzia, vitu ahaaaa"
Amina alizungumza huku macho urmetu yakielekea kwenye Tv, tukitazama kipindi cha magazeti kilionyesha, picha moja iliyopo kweñye gazeti, likiwa limetobolewa sana kwa risasi.
"Hiyo ni picha ya ukurasa wa mbele katika gazeti hili la Jambo leo, ikibebwa na kichwa chà habari kisemacho, MTOTO WA WAZIRI MKUU NA MKEWE WATEKWA NA WATU WASIO JULIKANA, NA RISASI ZARINDIMA ENEO ZIMA LA KANISA"
Mtangazaji alizungumzà, huku akifunua kurasa ya ndani, akidai kwenda kuisoma taarifa hiyo kwa urefu zaidi.

==> ITAENDELEA

Usikose kufuatilia sehemu inayofuata kupitia ubuyublog.com    
==
Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Ubuyu Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako, Matusi Hapana!