Sunday, July 9, 2017

SORRY MADAM -Sehemu ya 76 & 77 (Destination of my enemies)

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA
ILIPOISHIA
Wakiwa katika hali bado ya kushangaa, madam Merya akaona gari mbili za polisi zikisimama katika maegesho yaliyopo mbele yao. Wakashuka watu sita kwenye gari mbili hizo. Kwa haraka madam Mery akamkumbatia Eddy na kumgeuza upande mwengine na kuanza kumnyonya denda huku viganja vyake vyote viwili vikiufunika uso wa Eddy na kuzidi kumnyonya denda Eddy pasipio kumuhofia mtu wa aina yoyote. Shamsa akalishuhudia tukio hilo na kumuonyesha Phidaya kitua anacho kifanya Madam Mery, jambo lililo ipandisha hasira ya Phidaya mara dufu na kuanza kuwafwata madama Merry na Eddy sehemu walipo simama.

ENDELEA
“Eddy hakikisha uwageukii wale askari”
Madam Mery alizungumza kwa haraka kabla hata Phidaya ajawafikia. Kitendo cha Phidaya kufika tu madam Mery akamuachia Eddy na kuingia kwenye gari kuepusha mafarakano yasiyo ya lazima. Phidaya akataka kuingia kwenye gari ili kumchomoa madam Mery ila Eddy akamuwahi na kumkumbatia na kuanza kumnyonya mdomo, huku kwa pembe ya jicho akiwatazama askari hao wanao elekea ndani ya lango la hospitali.
 
“Niachie”
Phidaya alizungumza huku akijitoa mikononi m wa Eddy. Rahab, raisi Praygod na Sa Yoo walibaki wakiwa na mshangao wasijue ni kitu gani ambacho kinaendela kati ya watu hawa watatu.
“Tuondokeni, Phidaya ingia kwenye gari”
Eddy alizungumza kwa sauti nzito iliyo onyesha msisitizo, taratibu Phidaya akajikuta akiingia kwenye gari hiyo.
“Itabidi kupakatana hapa, siti hazitoshi”
Rahab alizungumza huku akifungua mlango wa mbele, raisi Praygod naye akaingia siti ya mbele, ikabidi  Eddy akae katikati ya madam Mery na Phidaya, huku Shamsa akipakwa na Phidaya na Sa Yoo akipakatwa na madam Mery. Wakaondoka eneo hilo la hospitalini pasipo askari walio kuja kuwatafuta kuwaona.
                                                                                                             ***
   Yassin na vijana wake wakaonye vitambulisho kwa askari walio eneo hilo. Kutoka vitambulisho havina utofauti kabisa na vitambulisho na askari halali, hapakuwa na mtu aliye weza kuwatilia mashaka hata kidogo.
“Tunahitaji kuzungumza na daktari wa zamu”
Yassin alimuambia mmoja wa nesi, aliye kaa sehemu ya mapokezi
 
“Ngoja niwasiliane naye”
Nesi huyo akanyanyua mkonga wa simu na kumpigia daktari wa zamu na kumuomba aweze kufika sehemu ya mapokezi kuja kuafanya mahojiano na askakari hao. Hazikupita dakika tano daktari wa zamu akafika eneo hilo la mapokezi, akasilimiana na Yassin ambaye hadi sasa hivi hakuna mtu hata mmoja ambaye ameweza kumgundua kwamba yeye ndio gaidi aliye fanya uvamizi masaa kadhaa nyuma.
“Kuna mtu tunahitaji kumuhoji maswali mawali matatu na amelazwa hospitalini hapa”
 
“Ingekuwa ni vizuri kama ukanieleze jina la mtu huyo anaitwa nani ili tuweze kutazama kwenye vitabu vyetu vya kumbukumbu”
Yassin akatoa simu yake mfukoni na kumuonyesha daktari huyo picha ya Eddy, aliyo itazama kwa muda mchachwe na kuweza kumkumbuka mtu aliye weza kumpatia huduma ya kwanza aliye sadikika kwamba alivamiwa na gaidi.
“Huyu yupo wodini, nilimuhudumia baada ya tukio la uvamizi kutoa”
“Tunakuomba utupeleke kwenye chumba chake”
“Ila kuna usalama kweli?”
“Usalama upo, dokta mbona una wasiwasi”
“Ahaaa haaa hamna”
 
Daktari alijing’ata ng’ata huku akijaribu kuvuta kumbukumbu ya sura ya Yassin, aliye anza kumtilia mashaka ila kofia aliyo ivaa Yassin kidogo iliweza kumpa matumaini daktari huyo na kujiamini kwamba labda mtu huyo atakuwa sio yeye. Wakafika kwenye wodi ambayo Eddy alilazwa, kila mtu alibaki akishangaa hata daktari mwenyewe.
“Amekwenda wapi huyu mtu?”
Daktari alijiuliza huku akipiga hatua kueleka chooni, akafungua mlango na kukuta hakuna mtu yoyote
“Bosi kwani amevaaje vaaje mtu huyo?”
Khalid alimuuliza Yassin huku akimtazama machoni. Yassin akavuta picha ya jinsi Eddy alivyo valiaa.
“Amevaa shati jeusi, lina mistari mistari myeusi kwenye mikono”
 
“Shiti bosi, mbona kama huyo mtu nilimuona kwenye maegesho ya magari muda ule tulivyo fika, ila alitupa mgongo na alikuwa akipigana kisi na mkewe sijui”
“Nini?”
“Ndio bosi ninauhakika, kama ni mtu aliye valia shati yeusi basi ninauhakika ndio huyo niliye muona”
“Asante dokta”
Yassin kwa haraka akatoka nje akiwa na vijana wake, wakaingia kwenye magari, wakaondoka eneo la hospitali. Walipo fika getini Yassin akamuamuru kijana wake asimamishe gari ili kumuuliza mlinzi wa getini. Akamuelezea jinsi muonekanano wa Eddy na akamuonyesha picha mlinzi huyo. 
 
“Sijamuona kabisa”
“Je kuna gari lolote lililo toka eneo hili dakika chache?”
“Magari yaliyo toka yapo kama kumi na kila moja limeelekea upande tofauti wa barabara”
“Asante. Ednesha gari”
Yassin alizungumza huku akifunga kioo cha gari na kuondoka eneo la hospitali matumaini ya kumpata Eddy yakiwa yamemuishia kabisa. Hakujua afanye nini ili kumpata kwa maana jiji la Cairo ni kubwa sana na ni ngumu kumtafuta mtu mmoja tu.
                                                                                                      ***
   Breki ya kwanza ikawa nyumbani kwa raisi Praygod. Wakashuka kwenye gari kila mmoja akiwa amechoka sana huku matumbo yao yakisumbuliwa na njaa waliyo dumu nayo kwa muda mrefu sana. Sa Yoo moja kwa moja akaelee lilipo friji akafungua na kutoa chupa ya soda na kuanza kuigugumia, bila ya mapumziko.
“Mmmm best utapaliwa”
Shamsa alizungumza huku akitabasamu
“Mmmm bora kupaliwa kuliko hii kiu niliyo kuwa nayo. Yaani tangu asubuhi nilivyo ondoka hotelini sijakula chochote hadi muda huu”
 
“Ehee hivi ilikuwaje kuwaje hadi mukaja hospitalini?”
“Tulikuja kukuangalia, tulisikia kwamba uliwahishwa hospitalini na madam Mery baada ya wewe kuwa katika hali mbaya.”
“Tulivyo ondoka asubuhi nilikuacha ulale kwa maana uliletwa umelewa chapachapa. Sasa muda tunarudi hotelini tukaambia kwamba umewahishwa hospitalini, kufika madam Mery anatuambia kwamba umefariki. Sasa muda ule ninakuona pale mapokezi, niliingiwa na woga kiasi kwamba nikataka kuondoka. Ila nilijikaza na kukufwata”
“Hapo sasa nimeanza kupata picha?”
“Picha gani?”
 
“Unajua  jana usiku kichwa kiliniuma sana, nikajisahau kama nimekunywa pombe. Nilichukua zile dawa zako za kukuzuia maumivu ya kichwa, nikazinywa. Kuanzia hapo sikuelewa nini kinacho endelea. Kuja kustuka najikuta nipo mochwari”
“Mochwari…….??”
“Yaani wee acha tu, kunatisha kama nini na kuna ubaridi mkali”
“Jamani mabinti tusaidiane kupika”
Rahab alizungumza na kuyakatisha mongezi ya Sa Yoo na Shamsa, hapakuwa na aliye bisha, wakaingia jikoni na kuanza kusaidiana kupika.
“Mudabidi muweke tofauti zenu pembeni sasa”
Raisi Praygod alizungumza huku akiwa anawatazama Eddy, Phidaya na madam Mery alio kaa nao kwenye sebleni.
 
“Ila muheshimiwa haiwezekani, huyu malaya kumkisi mume wangu tena wa ndoa”
“Phidaya cha kumtusi mwenzio”
“Ahaaa kwa hiyo unamtetea huyo malaya, si ndio”
“Phidaya hembu kuwa na lugha ya busara. Tambua upo wapi na unazungumza na watu wa aina gani”
Raisi Praygod alizungumza kwa sauti ya ukali kidogo na kumfanya Phidaya kukaa kimya, ila jazba yake bado inautawala moyo wake.
 
“Muheshimiwa ninaomba nizungumze kitu, ambacho kilinifanya mimi kuweza kufanya nilicho kifanya”
“Zungumza”
“Mimi nilikuwa ni miongoni mwa wanachama wa D.F.E. Niliingia kwenye chama hicho kutokana nilikuwa na musiano ya kimapenzi na Mzee Godwin ambaye kwa sasa ni raisi wa Tanzania.”
Madam Mery alizungumza kwa sauti ya upole iliyo jaa unyeyekevu.
“Lengo kubwa lilikuwa ni la kumteketeza Eddy ambaye ni mtoto wa mzee Godwin, tena wa kumzaa naamini unalitambua hilo muheshiwa, kwamba Eddy huyo hapo ni mtoto wa Godwin”
 
Raisi Praygod akatingisha kichwa akiashiria kwamba anatambua swala hilo.
“Ukiachilia mbali swala zima la kumuua Eddy, ila D.F.E, inajishuhulisha na mambo mengi duniani. Ni mtandoa mmoja wa siri ambao ni mkubwa na wenye nguvu kulia hata kundi la Alquida. D.F.E inamatawi karibia dunia nzima. Na ndio iliyo pelekea wewe kuangushwa kwenye uchaguzi kwa maana ndani ya serikali yako kulikuwa na watu wa ngazi ya juu ambao walikuwa wakiungana na Mzee Godwin.”
 
“Tukiachana na hayo tuje kwenye wale askari tulio waona pale hospitalini. Naweza kuwaambia kwamba hakuna askari pale. Yule jamaa mrefu anaitwa Yassin alikuwa ni bodigadi wangu kipindi nipo kwenye mtandao wa D.F.E, ndio maana niliweza kumtambua haraka sana nilipo weza kumuona pale kwenye maegesho. Ninaimani walikuja kwa lengo la kumteka Eddy. Laiti wangemuona sisi wote tungeangamia, kwa maana Yassin huwa ni mtu asiye na huruma kwa mtu ambaye amekusudia kumuua"
 
Phidaya akajikuta akishusha pumzi, kwa maana anamtambua vizuri mzee Godwin na ndio mtu aliye sababisha yeye kuingia katika matatizo ya kupotezana na mume wake.
“Tupo katika hali ya hatari, tunatakiwa kuwa tayari kwa lolote muda wowote kuanzia sasa.”
 
“Sasa tutafanyaje jamani?”
Raisi Praygod alizungumza kwa unyonge akionyesha hivi hivi ni dhaifu katika swala hilo.
“Muheshimiwa naomba hiyo kazi uniachie mimi, ninaimani kwamba  kila jambo litakwenda sawa. Nitahakikisha kwamba ninamuu mzee Godwin”
“Honey sio kiurahisi kama unavyo hisi. Wewe mwenyewe unamjua baba yako alivyo na roho mbaya”
“Hakuna mtu mwengine anaye weza kupambana na mzee Godwin zaidi yangu. Inabidi tufanye mpango wa kurudi Tanzania”
 
“Eheeee Tanzania!!?”
“Ndio honye ni lazima turudi Tanzania, kule ndio kwetu. Nilazima kuitetea nchi yangu kwa maana kwa sasa wananchi wanapitia kwenye kipindi kigumu sana”
“Baby mimi sirudi nitakaa hapa hapa?”
Phidaya alizungumza kwa woga mkubwa sana. Sa Yoo akaingia sebleni na kuwatazama watu wote kwa haraka akagundua kuna jambo ambalo linaendelea eneo hilo
“Jamani munaombwa muje mezani chakula kimesha ivaa”
“Sawa tunakuja”
Raisi Praygod alijibu, Sa Yoo akaondoka na kuacha ukimya ukitawala. Hapakuwa na mtu aliye zungumza jambo lolote. Madam Mery akanyanyuka na kueleka kwenye meza na kuwaacha Phidaya, Eddy na raisi Praygod.
 
“Jamani natangulia mezani”
Raisi Praygod aakanyanyuka na kuondoka. Eddy akamtazama Phidaya usoni
“Mke wangu tunabidi kurudi Tanzania. Nahitaji kukulinda siwezi kukuacha ukae mbali nami?”
“Ila honey naogopa”
“Usiogope nitakulinda hadi mwisho wa maisha yangu”
Eddy alizungumza huku taratibu akimvuta Phidaya kifuani mwake na kumkumbatia.
 
“Nakupenda sana Eddy wangu”
“Nakupenda pia mke wangu. Haya twende tukale”
Wote wawili wakanyanyuaka na kuelekea kwenye meza ya kulia, wakawakuta watu wote wakiwa amesha jitengea chakula. Kila mtu akaka kwenye kiti chake na kuendelea kula huku mazungumzo ya hapa na pale yakiendelea.
“Jamani, inatubidi kuanza kupanga mipango ya kurudi Tanzania. Ila tutambue kwamba Tanzania tunakwenda kwa kazi moja tu”
Eddy alizungumza huku akimtazama kila mmoja, kwa umakini.
“Kazi gani?”
Sa Yoo aliuliza huku akirudisha kwenye sahani yake, kijiko kilicho jaa wali.
“Kazi ya kumuangusha raisi Godwin, na kumtoa madarakani”
“Kumuangusha raisi. Si kazi kubwa hiyo?”
 
“Ndio ni kubwa Sa Yoo. Ila ni lazima kuweza kumuangusha, kuanzia kesho asubuhi tutaanza kupeana majukumu ya nini kufanya tukifika nchini Tanzania”
“Sawa”
Wakamaliza kula, kutoka na uchovu hapakuwa na mtu aliye hitaji kupiga stori, Rahab akamuonyesha kila mtu chumba chake. Eddy na Phidaya ikawa ni usiku wao wa kufanya starehe ambayo kwa miaka mingi waliipoteza. Shamsa kila alivyo jigeuza kitandani, usingizi haukumjia. 

Akamtazama Sa Yoo anee endelea kukoroma na usingizi mzito alio kuwa nao. Taratibu Shamsa akashuka kitandani, akavaa nguo ya kulalia aliyo pewa na Rahab. 

Alipo hakikisha kwamba amejifunga vizuri akatoka chumbani kwa lengo la kwenda sebleni kutazama japo filamu. Katika kukatiza katika chumba alicho lala Phidaya na Eddy, akasikia miguno ya mapenzi anayo itoa Phidaya, akionekana kufurahia sana kwa penzi analo pewa na mumewe. 
 
Shamsa akajikuta mwili mzima ukisisimka, chuchu zikamsimama, mapigo ya moyo yakaanza kumuenda mbio. Jasho la shingo likaanza kumwagika taratibu. Akataka kupiga hatua kuondoka, ila miguu iliingiwa na uzito ambao hakujua hata umetokea wapi. Roho moja ikawa inamshauri kuchungulia kupitia tundu la kitasa cha mlangoni, huku roho moja ikimshauri kuondoka eneo hilo la mlangoni. Taratibu Shamsa akajikuta akiinama na kuchungulia kwenye tundu hilo la kitasa, kwa bahati nzuri hapakuwa na fungua, ikawa ni rahisi kwa yeye kuweza kuona ndani. 

Akamshuhudia jinsi Phidaya anavyo katika huku akiwa amemkalia Eddy mapajani, Shamsa akameza fumba zito la mate huku akizidi kukaza jinsi kumshuhudia Phidaya anavyo onyesha ufundi wake juu ya kiuno cha Eddy.  Taratibu Shamsa akashika kitasa cha mlango huo, kwa uzuri zaidi akakuta mlango haujafungwa. Taratibu akausukuma, akachungulia na kugundua hakuna aliye muona katia ya Eddy na Phidaya.

  Akazazama ndani na kuurudishia mlango taratibu, kwa jinsi Phidaya na Eddy walivyo zama kwenye dibwi la mahaba, wakazidi kumchanganya Shamsa, aliye jikuta akianza kujipapasa kuanzia kwenye maziwa na kushuka chini. Mzuka wa kufanya mapenzi, akaingiza kiganja chake kwenye bikini aliyo ivaa na kuanza kullisugua sugua tunda lake, kila jinsi Phidaya alivyo zidi kukatika ndivyo jinsi Shamsa alivyo zidi kuongeza kasi ya kusugua tunda lake ambalo hadi wakati huu hakuna mwanaume aliye weza kulionja. 
 
  Kwa mzuka mkali wa mapnezi, Shamsa akajikuta akiegemea ukutani, na kuandelea kujichua. Kinguo cha usiku alicho kivaa akaona kinamsubua katika shuhuli yake hiyo. 

Akakivua na kukitupia pembeni, akamalizia na chupi akabakiwa kama alivyo zaliwa na kuendela kujichua uku akigugumia kwa raha anayo ipata. Katika kusogea sogea huku akiwa ameuegemea ukuta kwa bahati mbaya akaegemea swichi, na gafla taa ya chumba hicho ikawaka na kuwastua Eddy na Phidaya ambao wote macho yao wakayatupa mlangoni na kumkuta Shamsa akimalizia kufika kileleni kwa safari yake nzima ya kulichua tunda lake.
                                                                                                          
SORRY MADAM (77)  (Destination of my enemies)

   Shamsa akashusha pumzi nyingi, huku taratibu akiyafumbua macho yake. Kwa mshangao walio upata Phidaya na Eddy, ukamfanya Shamsa akibaki akitabasamu asijue ni nini cha kufanya.
“Vipi?”
Eddy aliuliza huku akiwa amakazia macho ya hasira Shamsa. Shamsa hakujibu kitu cha aina yoyote zaidi ya kubaki akiwa anaweweseka. Eddy akataka kunyanyuka kitandani ila Phidaya akamzuia.
“Unataka kwenda wapi wakati huna hata nguo?”
“Jamani samahani”
 
Shamsa baada ya kugundua dhairi kwamba Eddy amekasirika, akafungua mlango akatoka. Kwa haraka Phidaya akashuka kitandani na kuzima taa. Mwanga wa mbaramwezi unao ingia kupitia dirishani, unakifanya kila kitu kilichomo ndani ya chumba kuoneka vizuri.
“Hembu kaa na mwaoa na umfunzee, hii tabia aliyo ionyesha sijaipenda”
Eddy alizungumza kwa hasira kiasi kwamba Phidaya akaka kimya kwa maana anamtambua mumewe vizuri na huwa akizungumza kitu huwa ana maanisha katika hilo. Hata hamu ya kuendela na tendo hilo Eddy hakuwa nalo akajifunika vizuri shuka na kugeukia upande wa pili na kumpa Phidaya mgongo.
 
    Mapigo ya moyo yakazidi kumuenda mbio Shamsa, hakujua ni kitu gani kinaweza kutokea asubuhi pale atakapo onana na Eddy apmoja na Phidaya. Kitu kingine kilicho mchanganya akili ni kuhusiana na nguo zake alizo ziacha katika chumba cha Eddy na Phidaya.
‘Eeheeee Mungu wangu kwa nini mimi?’
Shamsa alizidi kujiuliza huku akiwa amelala chali kitandani, Sa Yoo hakujua kinacho endelea zaidi ya kuendela kuponda usingizi kutokana na kuchoka sana kwa mizunguko mingi ya kutwa nzima.
 
Asubuhi na mapema, Shamsa akawa mtu wa kwanza kuamka kitandani, akaingia bafuni na kuoga, kisha akavaa nguo zake. Kwa haraka akeleeka jikoni. Bila ya kufwata maelekezo ya mama mwenye nyumba Rahab. Akaanza kuandaa kifungua kinywa cha watu wote. Baada ya kuhakikisha ametengeneza vifungua kinywa cha uhakika, akaviweka mezani tayari na kuanza kuwasubiria wezake kuamka.
Majira ya saa moja asubuhi tayari kila mmoja alisha amka na kukuta kifungua kinywa tayari jambo lililo mfurahisha sana Rahab.
 
“Umetengeneza kifungua kinywa ambacho ninakipenda”
“Kweli madam Rahab?”
“Kweli, huwa napenda sana mayai na soseji, ndio maana nimeyajaza kweye friji”
“Karibu mezani”
Shamsa alizungumza kwa furaha, kiasi kwamba hata Sa Yoo mwenyewe akamshangaa. Kwa jicho kali alilo tazamwa na Eddy, furaha ya Shamsa ikatoweka usoni mwake. Wakajipatia kifungua kinywa baada ya kumaliza, mipango ya kurudi Tanzania ikaanza kupangwa. Kila mmoja akaanza kukabidhiwa jukumu lake na Eddy ambaye ndio kiongozi wa mpango mzima. 

Baada ya kila mmoja kupatiwa jukumu alilo limudu, mpango wa Eddy kutafutiwa daktari wa kuibadilisha sura yake na kufanyiwa oparesheni nyingine, ukaanza. Haikuchukua mud asana raisi Praygod akampata daktari Bi Jaquline Annel. Daktari bingwa wa kutengeneza sura za bandia, anaye tokea nchini Marekani kwa bahati nzuri Bi Jaquline Annel, yupo nchini Misri kwa mapumziko ya mwisho wa mwaka.
 
“Nitakuja hapo kutokana na heshima yako muheshimiwa raisi, kwa maana hiyo kazi ambayo unayo taka kunipa ipo nje ya ratiba yangu kwa maana nipo mapumzikoni”
Sauti ya dokta Bi Jaquline Annel, ilisikia kwenye simu ya raisi Praygod.
“Nitashukuru ila nipo tayari kwa kukulia kiasi chochote cha pesa utakacho kihitaji”
“Ok nipatie nusu saa nitakuwa nimesha fika hapo nyumbani kwako, kwa msaada wa dereva wangu”
“Sawa daktari”
Raisi Praygoda akakata simu na kumgeukia Eddy aliye kaa nyuma yake akiwa na hamu ya kutaka kufahamu ni jibu gani ambalo raisi Praygod anaweza kulipata.
“Tumshukuru Mungu, amekubali, ameniambia ndani ya nusu saa atakuwa hapa.”
 
“Ohoo asante sana muheshimiwa raisi naamini kazi iliyopo mbele yangu haitakuwa ngumu kama nitakavyo ifanya nikiwa katika sura yangu ya kawaida”
“Usijali nipo kwa ajili yako kwa sasa”
     Kama alivyo ahidi dokta Bi Jaquline Annel, ndani ya nusu saa simu ya raisi Praygod ikaanza kuita, kwa haraka akaipokea na kuiweka sikioni.
“Nipo nje ya geti la nyumba yako namba 2215”
“Sawa ninakuja”
Raisi Praygod akatoka nje ya nyumba yake na kumkuta dokta Jaquline Annel akiwa ndani ya gari lake. Raisi Praygod akafungua geti na gari likaingia kisha akalifunga. 
 
“Karibu sana dokta Jaquline”
“Asante, aisee unaanza kuzeeka kwa sasa?”
“Kweli ni miaka mingi hatujaona”
“Mizunguko mingi sana kiongozi ni miaka kama ishirini hivi eheee?”
“Ndio mara ya mwisho, tulionana nikiwa waziri wa mambo ya nje Tanzania”
“Kweli, nakumbuka kipindi kile ulikuja chuoni kuwatembelea watanzania, nakumbuka nilikuwa na rafiki yangu mtanzania ambaye alinifundisha kiswalihi kabisa hadi ile siku ninasoma risala ya Kiswahili mbele yako watu wote hawakuamini”
Bi. Jaquline Annel ni mzungumzaji sana, urefu wa mwili wake na wembamba wake, dhairi uliweza kumfanya kuwa mchangamfu kwa watu anao fahamiana nao. Akakaribishwa ndani na kuwakuta watu wote wakiwa wamekaa sebleni.
 
“Karibu sana”
Dokta Bi Jaqulne Annel akasalimiana na kila mtu, kisha akaka kwenye sofa ambalo aliendaliwa kukaa. Raisi Praygod akaanza kuzungumza dhamira iliyo mfanya dokta Bi Jaquline Annel kuweza kufika hapo. Akamuonyesha Eddy ambaye ndio muhusika mkuu wa kuweza kufanyiwa utengenezaji wa sura hiyo.
“Mmmmmm, ngoja kabla hujaendelea na mazungumzo muheshimiwa raisi. Je munataka sura ambayo atadumu nayo kwa muda mrefu au mfupi?”
“Muda mrefu kwa maana naamini umesikia sikia habari za nchi yangu ya Tanzania kwa sasa zinavyo kwenda?”
“Yaaa nimesikia, na ndio maana leo ulivyo nipigia simu nikashangaa sana.”
 
“Basi hapa wote unao waona wapo katika mpango wa ukombozi wa mamilioni ya Watanzania kwa sasa wanaumia na kutesaka na uongozi uliopo”
Raisi Praygod alizungumza huku machozi yakimlenga lenga. Kila mmoja alikaa kimya akiwa anamsikiliza kwa umakini, ikamuonyesha ni jinsi gani hali hiyo inamuuzunisha na kumuumiza kila mmoja, hata dokta Bi Jaquline Annel alilengwa lengwa na machozi.
“Nitawasaidia, nilipanga kuwalipisha kiasi kama ninacho walipisha watu wengine, ila nitawafanyia kwa upendo na amani”
 
“Nashukuru sana dokta”
Eddy alizungumza kwa sauti ya unyenyekevu. Dokta Bi Jaquline Annel akatoa maelekezo ya siku ambayo atamfanyia Eddy oparesheni hiyo katika nyumba hiyo hiyo ya raisi Praygod.
“Itabidi leo niondoke na ndege ya kukodi nirudi New York, kesho kutwa nitakuwa hapa na kazi itaanza rasmi”
“Sawa dokta”
Wakapata chakula cha mchana kwa pamoja na dokta Bi Jaquline Annel akaeleka hotelini, huku akiwa tayari amesha weka oda ya ndege ya kukodi. Akausanya kila kilicho chake na kuelekea uwanja wa ndege na kuanza safari ya kurudi Marekani.
                                                                                                               ***
     Ahadi ya dokta Bi Jaquline Annel, ikakamilika, ndnai ya siku tatu akawa tayari amesha rejea Misri na moja kwa moja akaelekea nyumbani kwa raisi Praygod mara baada tu ya kutoka uwanja wa ndege. Akapokelea kwa furaha kubwa, huku chumba ambacho aliomba kiweze kutengwa kwa ajili ya kazi hiyo kilisha andaliwa. 

Zoezi la kwanza likaanza, akanpiga Eddy picha karibia ishirini za uso wake, akaziingiza kwenye laptop yake anayo fanyia kazi. Akaanza kuunda sura ambazao zingeendana na sura ya Eddy. Alipo hakikisha ametengeneza sura nne kwenye laptop yake, akamuita Eddy na raisi Praygod kuweza kuchagua ni sura gani ambayo Eddy angeweza kuipenda.
 
“Hii itakuwa ni nzuri kwangu”
“Itakufanya uonekane mzuri zaidi ya hapo”
Dokta Bi Jaquline Annel alitania kidogo na kuwafanya Eddy na raisi Praygod kucheka kidogo
“Ndio vizuri asijulikane kabisa”
“Haya mimi nafanya mutakavyo, hii sura ninayo kuwekea, itachukua hata miaka mitatu bila kutoka”
“Kweli dokta?”
“Ndio Eddy, na hakuna mtu atakaye weza kujua ni sura ya bandia kwa mana utaalamu ninao utumia ndio umenifanya niwe na mafanikio makubwa sana, muulize hata raisi wako hapa. Ananijua”
 
Dokta Bi Jaquline Annel hakusita kuweza kujielezea ubora wa kazi yake ambayo kwa sasa ni mwaka wa kumi na nane anaifanya na imemuingizia pesa nyingi na ameifanya kwa watu wengi maarufu duniani hata magaidi ambao dunia inapata shida katika kuwatafuta, ila aliweza kuwafanyia bila woga, alicho kijali kwake ni malipo yake tu. Usiri wa kazi yake hiyo ulizidi kumuongezea idadi kubwa ya wateja ambao alihitaji kubadilishwa sura.
    Baada ya doka Bi Jaquline Annel kufanya kazi ya kuitengeneza sura aliyo ichangua Eddy kwa vifaa vyake maalumu. Kazi ikaanza usiku. 

Bi Jaquline Annel akawaomba watu wote kuto kuingia kwenye chumba hicho kwa maana kazi yake anaifanya kwa utulivu mkubwa na haitaji kabisa mtu kuweza kuona ni nini anacho kifanya. Kila mmoja aliweza kutii, japo Phidaya alikuwa na mashaka kidogo, ila Sa Yoo aliweza kumfariji. Haidi inafika majira ya saa kumi alifajiri, dokta Bi Jaquline Annel, tayari alisha maliza kazi, japo uso mzima wa Eddy aliufunga na bandeji, huku sehemu ya pua akiacha vitundu viwili vinavyo weza kuingiza hewa.
“Hujalala hadi sasa hivi?”
Dokta Bi Jaquline Annel alimuuliza Phidaya aliye mkuta amekaa sebleni akitazama Tv huku watu wengine wakiwa wamelala.
 
“Vipi kazi imeenda vizuri dokta?”
Phidya hakujibu swali alilo ulizwa zaidi ya yeye kuuliza swali.
“Ndio usijali, bandeji hiyo nitaitoa baada ya masaa ishirini na tano”
“Sijakuelewa dokta?”
“Usinyanyuke, hembu kaa tuu kwenye sofa.”
Dokta Bi Jaquline Annel alizungumza huku na yeye akikaa kwenye sofa. Akamtazama Phidaya usoni akagundua wasiwasi alio nao.
“Eddy ni nani kwako?”
“Ni mume wangu wa ndoa”
“Ahaaa hongera sana. Una mume mzuri sana”
“Asante”
“Akipona utamsahau, kwa mana atakuwa ni bonge la handsome, sasa angalia visichana visichana visije vikakupora”
 
“Hahahaa hakuna dokta”
Wakaendelea na mazungumzo ya hapa na pale hadi wote wakaipitiwa na usingizi. Masaa yakazidi kwenda na kukatika. Baada ya masaa ishirini na tano. Dokta Bi Jaquline Annel akafungua bandeji alizo mfunga Eddy uso mzima.
“Pole kwa kukulaza kwa muda mrefu”
“Asante dokta”
“Naaamini njaa ndio inayo kusumbua. Ila kabla hujanyanyuka chukua hichi kioo ujitazame”
Dokta Bi Jaquline Annel akampatia Eddy kioo, taratibu akakisogeza mbele ya sura yake. Eddy akabaki akiwa ameufumbua mdomo wake kwa mshangao. Hakuamini kama ni yeye, sura yake imebadilika kwa asilimia kubwa tena kiasi cha kujikuta akianza kucheka mwenye huku tabasamu pana likiwa limetawala usoni mwake.
 
“Unaweza sasa kunaynyuka na kwenda sebleni”
Eddy akanaynyuka taratibu, kitu kilicho msaidia kukaa kwa masaa yote hayo pasipo kuingiza kitu chochote mdomoni,  ni mazozi na uvumilivu alio pitia kwenye maisha yake. Eddy akatoka na kufika sebleni na kuwakuta watu wote wakiwa wameka wakitazama Tv.
“Haloooooo”
Watu wote wakageuka, na kumtazama Eddy. Kila mmoja akajikuta akishangaa kumuona Eddy katika sura hiyo. 
 
“Ni wewe?”
Rahab alizungumza huku akiachia tabasamu pana.
“Ni mimi, nimekuwaje?”
“Umebadilika umekuwa so so handsome”
Phidaya akasimama na kumkumbatia Eddy.  Wakamuandalia chakula Eddy, aliye kila kwa kasi kutokana na njaa inayo ikwangua utumbo wake. Baada ya kumaliza kula akaingia bafuni na kuoga.
“Jamani nimemaliza kazi yangu”
Dokta Bi Jaquline Annel alizungumza huku akimtazama raisi Praygod usoni. Raisi Praygod aratibu akasimam na kumpa mkono wa shukrani Bi Jaquline Annel.
 
“Nakuahidi nikirudi madarakani nitahakikisha ninakupa zawadi ambayo huto isahau kwenye maisha yako”
“Ni wewe tu”
Kila mmoja akamshukuru doka Bi Jaquline Annel wakafanya sherehe ndogo ya kuagana naya kisha bi Jaquline Annel akarudi hotelini kuendelea na mapumziko yake ya mwisho wa mwake. Harakati za kutafuta hati ya kusafiria kwa upande wa Eddy ikaanza, hapakuwa na kipingamizi kikubwa kutona na kutumia pesa. Baada ya hati ya kusafiria ya Eddy kupatikana ikiwa na jina la Erickson Forrd.  Safari ya kueleka nchini Tanzani ikaanza.
                                                                                                     ***
Picha ya Eddy ilitandazwa kwa wafanyakazi wachache wa uwanja wa ndege wa mwalimu J.K Nyerere ulipo Dar es Salaam nchini Tanzania. Kila mfanyakazi aliye weza kupewa picha hiyo aliahidiwa dau nono la milioni hamisini endapo atafanikisha kukamatwa kwa Eddy tu. 
 
Raisi Godwin akiwa ameongozana na walinzi wake pamoja na mwaye kipenzi Manka, wakafika uwanja wa ndege kwa ajili ya safari ya kuelekea nchini Marekani, Miami kwa ajili ya mapumziko ya mwisho wa mwaka.  Manka katika kutazama tazama kwake, akamuona mwanaume mmoja mwenye sura ya kuvutia kiasi kilicho mfanya kusimama kwa muda akiwa ameduwaa.
 
“Vipi mbona unashangaa?”
Raisi Praygod alimuuliza Manka baada ya kusimama kabisa akimshangaa mawanaume huyo.
“Hapana baba hakuna kitu”
“Una uhakika?”
“Ndio baba”
Manka alizungumza huku akiendelea na safari, wakati huu mzee Godwin akamshika mkono kabisa, kitendo kilicho mnyima uhuru Manka cha kumtazama mwanaume ambaye ametoke kumtamani kwa dakika chache alizo weza kumuona.
                                                                                                       ***
Baada ya ndege kutua katika kiwacha cha mwalimu J.K Nyerere, abiria wote wakashuka kwenye ndege akiwemo Eddy na wezake.  Sheria waliyo iweka tangu wakiwa wapo nchini Misri, ni kwamba wakishuka kwenye ndege, wasijifanye kama wana juana, ila Sa Yoo ataongozana na Shamsa. Ila Eddy atakuwa peke yake, huku Phidaya naye akiwa peke yake. Madam Mery naye akiwa peke yake, Rahab akiwa peke yake huku raisi Praygod akiwa peke yake ila nyuma ya Eddy. 
 
   Macho ya Eddy yakaweza kuona msafara mzima wa raisi Praygod unavyo ingia katika sehemu ya abiria wanao safari. Macho ya Eddy yakagongana na macho ya Manka ambaye anamtambua vizuri, akaona jinsi Manka anavyo mshangaa kiasi cha kuhisi amegundulika. 

Kitendo cha raisi Praygod kusimama na kuzungumza na Manka, kikaanza kupandisha hasira ya Eddy, akataka kuruka katika vizuizi vilivyopo katika upande wake na kuelekea upande wa mzee Godwin anaye lindwa na askari wengi, ila kwa haraka raisi Praygod aliye valia kofia kubwa la kizee akamuwahi na kumshika mkono kwa nyuma Eddy.
 
“Hapa sio eneo lake Eddy utasababisha mpango kuharibika”

==>ITAENDELEA...

Usikose kufuatilia sehemu inayofuata kupitia ubuyublog.com      
==
Bonyeza HAPA kudownload applicationi ya Ubuyu Blog kwenye simu yako ili kupata habari zetu Haraka
Tupe Maoni Yako, Matusi Hapana!